Tập Lái
1/7/22
10
7
3
39
Mình chuẩn bị đi Đà Lạt lần đầu bằng o tô 7 chỗ vs gia đình. Nhờ a/e tư vấn chỗ đậu xe oto khi ăn Bánh ướt lòng gà ở Tăng Bạt Hổ, kem bơ ở Nguyễn Văn Trổi, Bánh trán nướng ở Phan đình phùng. Cảm ơn ạ.

Nhờ a/e tư vấn chỗ đậu xe oto trên Đà Lạt để ăn uống
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: VitaraV6
Hạng D
16/10/06
1.547
10.085
113
sites.google.com
A kiếm chổ nào gần gần đó mà ko cấm đậu rồi đi bộ vào thôi a, khó mà đậu ngay mấy quán đó dc. Đl mùa này khá đông đó. Kem bơ thì mình hay mua về ks ăn vì quán thanh thảo chả có view gì cả, quán chật đông đúc ăn lẹ còn khách khác nữa. Bánh ướt lòng gà thì mình ăn ở phan đình phùng đối diện ks river prince oto đậu dc. Còn bánh tráng nướng thì bỏ xe chợ đêm đi bộ ăn ngay đầu dốc.

Tập Lái
1/7/22
10
7
3
39
A kiếm chổ nào gần gần đó mà ko cấm đậu rồi đi bộ vào thôi a, khó mà đậu ngay mấy quán đó dc. Đl mùa này khá đông đó. Kem bơ thì mình hay mua về ks ăn vì quán thanh thảo chả có view gì cả, quán chật đông đúc ăn lẹ còn khách khác nữa. Bánh ướt lòng gà thì mình ăn ở phan đình phùng đối diện ks river prince oto đậu dc. Còn bánh tráng nướng thì bỏ xe chợ đêm đi bộ ăn ngay đầu dốc.
Thanks bạn

• Like
Reactions: VitaraV6
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.566
11.784
113
HCM
Mình chuẩn bị đi Đà Lạt lần đầu bằng o tô 7 chỗ vs gia đình. Nhờ a/e tư vấn chỗ đậu xe oto khi ăn Bánh ướt lòng gà ở Tăng Bạt Hổ, kem bơ ở Nguyễn Văn Trổi, Bánh trán nướng ở Phan đình phùng. Cảm ơn ạ.
- Bánh ướt lòng gà ở Tăng Bạt Hổ => Đậu xe khu Hòa Bình (tốn phí)

- Kem bơ ở Nguyễn Văn Trổi => nên mua về, trước đậu đoạn nhà thờ gần đó được nhưng giờ đã cấm đậu.

- Bánh trán nướng ở Phan đình phùng => Phan đình phùng cho đậu ngày chẵn/lẻ nên lựa chỗ mà đậu. Ban đêm sau 9h sẽ dễ đậu hơn vì chủ nhà thường khó chịu khi xe đậu chắn cửa.

Hạng F
16/7/15
6.295
25.148
113
nhìn biển báo trên đường thôi; biển báo rất rõ ràng; khá nhiều đường cho phép đậu ngày chẳn/lẻ;
khu hòa bình thì: hoặc đi thật sớm hoặc ngày vắng đậu ở bãi xe; hoặc nhắm mắt đậu vô ăn bánh ướt lòng gà rồi chờ biên bản (hên xui) :D

Hạng B2
17/2/16
208
316
63
DL thì người ít đi hay ở khu trung tâm, kẻ đi nhiều thì chả dại đâm đầu vô đó... DL ngoài khí hậu ra thì đồ ăn chả có gì ngon.

Ở Saigon ngán cảnh kẹt xe phố xá ồn ào đông đúc mà chạy 5,6 tiếng đi chỗ khác cũng gặp cảnh vậy mà có khi còn tệ hơn thì ở Saigon cũng nhiều chỗ chill hơn ăn chắc chắn ngon đáng đồng tiền hơn
đi DL mà muốn đi quanh quẩn TP ăn uống các kiểu thì gửi xe tại KS , rồi mướn xe máy đi vi vu vui hơn, đậu ko để ý coi chừng bị bế về phường thì mệt,
Cũng khó nếu đi cả nhà người lớn con nít anh. Tốt nhất kiếm mấy quán gia đình có chỗ đậu xe đàng hoàng, mấy quán trên đúng kiểu top những chỗ review trên mạng...thôi.

Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Bỏ xe tại khách sạn, bắt grab đi ăn uống thoải mái, không lo chuyện xe cộ. Đà Lạt cũng nhỏ, nên phí grab cũng không nhiều.
Cách nay 1 năm em đi, thì đậu xe ở chỗ khu Hòa Bình (có đóng phí), xong đi bộ xuống bậc thang rồi dạo quanh chợ đêm Đà Lạt.

Hạng F
7/8/17
7.467
10.166
113
E vừa về. Khuyên thật bác k nhu cầu đi chợ thì cứ thuê cách tung tâm xa ra. Các bãi xe giờ thu phí 30k/ tiếng. Qua đêm k dưới 200k. Ks xung quanh chợ đêm giờ k dám bao vé đỗ xe nữa. Tự túc hết.

Hạng D
30/7/16
1.325
2.717
113
Bỏ xe ks thuê xe máy đi cho khoẻ .Dalat khu trung tâm bây giờ nó còn chật chội hơn khu Q1, với lai CA dalat giờ bắt đậu sai gắt lắm