Tập Lái
8/7/17
40
17
8
33
E cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn cho e ạ! Theo các bác tư vấn thì cũng khá sát với lựa chọn của e.
e xin hỏi thêm là thông tin qua năm 2018 thuế giảm,giá xe có giảm nhiều ko?Theo các bác là mua luôn hay đợi thêm 2-3 tháng nữa ạ??
xe ở vn ít xỉn, quanh quẩn có mấy chiếc để lựa à, k trúng chẳng nhẽ trật

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Bác chủ cần tư vấn xe chạy gia đình kết hợp chạy dịch vụ/xe hoa trong khỏang 700 thì nên chọn xe màu trắng như Elantra, Cerato, Mazda3 là tương đối hợp lý nhất, có thể tham khảo thêm Cruze và City.
Focus máy ngon nhưng ngọai hình không thích hợp, Fiesta nhỏ xíu ai mà thuê xe hoa, Vios Ciaz hoặc Sunny thì không "sang trọng" :)như ý thớt rồi.

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
9/9/17
47
26
18
54
E cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn cho e ạ! Theo các bác tư vấn thì cũng khá sát với lựa chọn của e.
e xin hỏi thêm là thông tin qua năm 2018 thuế giảm,giá xe có giảm nhiều ko?Theo các bác là mua luôn hay đợi thêm 2-3 tháng nữa ạ??
đợi thêm 2-3 tháng nữa là gần tết rồi , nó không lên giá thì mừng rồi đừng nói mà nó giảm giá , cuối năm người ta mua xe nhiều hơn , thời hoàng kim của những người bán xe , đợi được thì đợi qua tết luôn

• Like
Reactions: subeo
Hạng B1
20/10/17
91
16
8
Tp. Hồ Chí Minh
chào anh, em bên KIA Bình Tân, anh muốn mua xe Cerato 1.6 AT ạ, anh có thể liên lạc với em qua SĐT: 0901 1357 66 để được tư vấn giá và hỗ trợ tốt nhất, chúc anh 1 ngày vui vẽ

Hạng B1
29/9/16
67
40
18
29
Tôi có thằng em giới thiệu mua xe Cerato 1.6 AT giá tốt lắm. Bữa mua 1 chiếc của nó, chạy êm vs được cái bảo hành tới 3 năm. Số đt nó nè bác: 0908.728.725

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
chỉ có sale mới tư vấn cho bác mua xe lúc này thôi.
Bác không thấy ak? xe cũ giảm giá hàng loạt.
Hàng loạt xe kiểu dáng năm nay giảm giá để xả hàng. vì sang năm cung giá vậy thậm chí rẻ hơn mà kiểu dáng mới. từ ford cho đến huyndai, cho đến toyota, cho đến honda...v.v. toàn giảm 2,3 trăm triệu.
thuế thì chắc chắn giảm đó bác. giảm tầm 20% so với giá bây giờ. sau khi trừ đi tăng thuế trước bạ từ 10-15% or 12-18%.
nghị định mới 116 chỉ là bắt phải kiểm định từng lô hàng và có giấy chứng nhận chất lượng. Theo e cái này tốt, người dùng sẽ ko sợ xe cũ nhưng đc thay phụ tùng và bán như xe mới (giống như laptop hay ipad bây giờ đó bác, hàng refurbished hay brand new có ai phân biệt chắc chắn đc đâu, rồi hàng like new bán như hàng brandnew...v.v.v.) nhà nước làm vậy chắc chắn cho người dùng hơn, mặc dù sẽ đắt hơn vài triệu cho đến 2,3 chục triệu.
Bác thử tham khảo giá xe năm 2015 với năm 2017 là biết ak. hồi 2015 hình như đâu thuế nk là 50%, giờ là 30%, giá xe giờ rẻ hơn hồi đó bao nhiêu luôn. Thì giờ cung thế thôi bác. :D
còn 1,5 tháng nữa ak. ráng đợi nhé.
Em cung đang đợi xe về mua. nhưng để cho chắc thì e định qua tết âm, or thậm chí tháng 5 em mua. :D giờ e thuê xe chạy thử xem xe nào thích. em đang ngắm con ford everest bản trend. :D
em nghiên cứu gần 3,4 tháng nay rồi. :)))
Mình cũng có suy nghĩ như bạn. Đợi xe được biết bao lâu rồi thì đợi thêm vài tháng nữa cũng đâu sao. Năm sau có nhiều xe bản mới 2018 lẫn nhiều loại xe mới về, thêm sự lựa chọn giá chắc chắn sẽ cạnh tranh hơn. Tiết kiệm thêm vài tháng nữa mua biết đâu đủ tiền mua xe phân khúc cao hơn phân khúc đang nhắm tới bây giờ hoặc vẫn mua được chiếc đó nhưng bản mới nhiều options hơn, options càng nhiều càng tốt, đâu ai chê options nhiều quá tháo bớt ra cho tôi đi đâu. :D

• Like
Reactions: phihungto95