Tập Lái
3/5/11
16
0
0
Vũng Tàu
Cám ơn các bác đã tư vấn em.Mong Mod close dùm em

Last edited by a moderator:
Hạng D
30/11/10
3.968
56.310
113
Re:Nhờ Anh Em tư vấn mua xe tầm 50.000$

Vào đây chắc bác đã nhắm đến Toy, với tầm 50K thì chắc chỉ có Forturner V liên doanh là thích hợp. Tuy nhiên với vụ lình xình kiện cáo của em nó thì sao bác không ngó sang dòng Santa Fee hay Kia Sorento nhập khẩu cho nó hoành nhỉ? bác nên tận mất đi xem từng loại xe một rồi hãy quyết định!

Tập Lái
3/5/11
16
0
0
Vũng Tàu

Lã Bố nói:
Vào đây chắc bác đã nhắm đến Toy, với tầm 50K thì chắc chỉ có Forturner V liên doanh là thích hợp. Tuy nhiên với vụ lình xình kiện cáo của em nó thì sao bác không ngó sang dòng Santa Fee hay Kia Sorento nhập khẩu cho nó hoành nhỉ? bác nên tận mất đi xem từng loại xe một rồi hãy quyết định!
Bác này hay wá, hiểu ý của em luôn hihi đúng là em đã chọn em này.mà nghe nhiều người nói hầm hố wá.Em đang phân vân vì rất nhiều lý do.Em đang cần anh em tư vấn dùm nên lấy Fortuner,Santa Fee,Everest,Captiva,Escape.... Thank anh em

Hạng B2
3/3/11
178
10
18
Sèi Goòng

@ Pác bồ nhí của Điêu Thuyến
Nói Santa Fee hay Kia Sorento mà là 7 chỗ thì chết mấy thằng Amateur như tụi em rùi. May mà em người thực việc thực, pó giò sau Kia Sorento sau một chặng đường [>:p][>:p] may mà iem mới kao có 1m65, chứ mấy pác 1m7 có mà đội thêm nồi cơm điện khi ngồi ở băng 3.

Mà wên, pác đừng ngụy biện là băng 3 dùng để chở baby hay Dog Cat.

Pác lào muốn Santa Fee hay Kia Sorento thì zô: otosaigon.com/forum/Santa-Fe-SLX-2011-hay-Kia-Sorento-Limited-m2739058-p7.aspx

Nói chung mua xe Hàn Xẻng Kủ Sâm thì kứ phải người thực việc thực - ra ngó nghiêng cho chắc pắp.

Nếu tầm 50K - với xe 7 chỗ đúng nghĩa (chứ ko phải loại 5 chỗ - ăn gian thêm 2 chỗ Dog Cat như RAV4), thì khó mà ngó nghiêng xe Nhật nhập mới coóng.

Hạng D
10/1/11
1.025
2
0
34

Bác nên mua con grandis đẳng cấp hơn fortuner nhiều, forturner là hàng sản xuất riêng cho các nước kém phát triển, còn grandis là hàng chất lượng của mit, bán nhiều ở châu âu. Giá grandis bên châu âu cao còn hơn cả camry đó bác

Chi Hội Phó SOS
4/7/10
4.631
1.827
113
38
Cà Mau

Vote 1 vé cho Everest

Đơn giản vì em đi Everest và thấy em này ngon, không có gì phải hối tiếc.

Tập Lái
3/5/11
16
0
0
Vũng Tàu

Scirroco nói:
Bác nên mua con grandis đẳng cấp hơn fortuner nhiều, forturner là hàng sản xuất riêng cho các nước kém phát triển, còn grandis là hàng chất lượng của mit, bán nhiều ở châu âu. Giá grandis bên châu âu cao còn hơn cả camry đó bác
Thank anh đã tư vấn em.Em cũng thích chiếc Grandis 2011,màu trắng.Sao em nghe người quen nói giá Grandis 2011 tới 1,2 tỷ.Ba mẹ em,chỉ mua cho em xe dưới 1 tỷ ah :D

Hạng D
8/12/10
2.614
101
63
HCM

Fortunrer em nghĩ bác không nên chọn,hiện giờ 1 là Grandis 2 là Everest thôi chứ FT của To toàn bị chê không à,với lại em thấy nó ngoài cái gầm cao ra thì không được cái gì hết!

Tập Lái
3/5/11
16
0
0
Vũng Tàu

Phong Car nói:
Fortunrer em nghĩ bác không nên chọn,hiện giờ 1 là Grandis 2 là Everest thôi chứ FT của To toàn bị chê không à,với lại em thấy nó ngoài cái gầm cao ra thì không được cái gì hết!
Thank anh đã góp ý.

Hạng D
30/11/10
3.968
56.310
113

50K mà ngó đến 2 em Everest, Forturner G và Captiva thì hơi uổng nhỉ, mấy em nó tầm trên 30K thôi bác ợ. Escape thì 5 chỗ, không phù hợp với yêu cầu của bác. Theo mình nếu bác thuộc dạng "ăn chắc, mặc bền", không quan trọng kiểu dáng và tính năng thì mua Forturner V, nhưng cố mà kiếm 1 vài bác đi Santa fee hay Sorento để hỏi thăm, thậm chí lấy xe chạy thử bác ợ, xong rồi hãy ra quyết định. Dòng Santa Fee đáng để bác xem xét, chưa nghe ai che dòng xe này cả, ngay cả ở Mẽo mà nó còn được đánh giá cao nữa là, bác xem Forturner, captiva hay everest ở Mẽo có ai thèm đâu!
datdaivt nói:
Lã Bố nói:
Bác này hay wá, hiểu ý của em luôn hihi đúng là em đã chọn em này.mà nghe nhiều người nói hầm hố wá.Em đang phân vân vì rất nhiều lý do.Em đang cần anh em tư vấn dùm nên lấy Fortuner,Santa Fee,Everest,Captiva,Escape.... Thank anh em