Tập Lái
11/3/15
0
0
0
36
Ho Chi Minh City, Vietnam
Kính chào các anh trên OS.
Hiện tại em đang làm bên Cộng Hòa-Tân Bình, vợ làm ở Hàm Nghi - Quận 1, ở trọ lại tuốt Gò Vấp. Vợ em lại đang mang baby nên hàng ngày đi làm xa + kẹt xe vất vả quá nên 2 đứa tính mua 1 căn chung cư để định cư lâu dài luôn.
Em cũng có đọc qua nhiều bài tư vấn mua căn hộ của các anh trên này mà càng đọc càng rối. Với lại nhiều dự án quá, không biết phải chọn chủ đầu tư nào uy tín, công trình nào cho an tâm, vì đọc báo thấy nhiều chung cư không có sổ, nhanh xuống cấp, kẹt xe, ngập nước, rồi bất đồng giữa đơn vị quản lý và cư dân ...nên cũng lo lắng khi tìm mua.
Em ưu tiên tìm căn hộ khu vực Quận 4 - Tân Bình - Bình Thạnh - Quận 7 (gần chỗ vợ), có hỗ trợ vay qua ngân hàng, Đang hoàn thiện hoặc đã hoàn thiện càng tốt ạ, hoặc nếu chờ thì có thể chờ tới tháng 10.
Khả năng tài chính hiện tại em đang có 1 tỷ 2, khả năng vay ngân hàng thêm được 7-800tr nữa. Nhưng em nghĩ tầm 1 tỷ 8 - 1 tỷ 9 là vừa tầm vì còn phải để dư ra 100tr lo nội thất và các thứ linh tinh nữa.
Vậy kính nhờ các anh có kinh nghiệm chia sẻ giúp em những căn hộ ok trong tầm giá, dịch vụ tốt, chất lượng tốt, nhất là khoản kẹt xe vì sáng nào đi làm cũng kẹt bên GV em sợ lắm rồi. Các anh cứ cho em danh sách căn hộ, em sẽ nghiên cứu thêm.
PS1: Trong thời gian tìm nhà thì em cũng có nhu cầu thuê nhà nguyên căn bên Phú Nhuận hoặc Bình Thạnh (khúc gần Quận 1) để vợ em đi làm cho gần, giá tầm 6tr/tháng đổ lại thôi ạ, anh nào biết giới thiệu giúp em với nhé.
Em xin chân thành cảm ơn.
Mail của em: [email protected].
PS2: Hành văn em lủng củng mong các anh bỏ qua.

Tập Lái
11/3/15
0
0
0
36
Ho Chi Minh City, Vietnam
mua bên tân phú đó cho gần
Dạ em cũng có nghiên cứu bên Tân Phú, căn Sourthen, nhưng thấy mật độ dầy quá, với lại phòng khách bí quá, giá bây giờ cũng cao nữa.
Bác cần chung cư "đẹp" về hình thức hay "đẹp" về vị trí?
Dạ ở lâu dài nên em quam tâm tới chất lượng công trình và dịch vụ, tiện ích căn hộ hơn, vị trí thì không nằm trong khúc ngập nước, kẹt xe, ra quận 1 tầm 20-30 phút là ok. Em con trai nên đi xa 1 chút không sao, ưu tiên gần chỗ vợ để vợ đỡ cực.

Tập Lái
29/5/16
6
17
3
37
Nếu bác muốn thuê, mình có bạn đang rao tin, bác tham khảo :

Cho thuê chung cư quận 4
- Nhà trống, Diện tích 92m2, 2 PN, 1 toilet, bếp + phòng khách to vật vã.
- Giá thuê 7tr/thang, cọc 2 tháng.
- Địa chỉ: Chung Cư B5, Tầng 5/ 12 tầng. có thang máy.
- Gần chân cầu Kênh tẻ, phía quận 4. thuận tiện đi lại các quận lân cận.
Cuối tuần này mình dự định chuyển nhà, mình muốn nhượng lại. Anh chủ nhà rất tử tế, Mình chỉ gọi điện thoại và nhắn tin thôi, hợp đồng ký với anh ấy nhưng nhờ người đưa nên từ lúc thuê (9/2016) đến giờ mình chưa gặp lần nào. đến tháng ck tiền nhà là xong.
Ở đây sạch sẽ, thoáng mát ( có giếng trời bên ngoài nên rất thoáng). Không đóng phí chung cư hàng tháng theo mét vuông ( chỉ đóng thang máy 25k/ người, rác 20k/ căn, xe máy 80-100k/ xe).
*** Ưu tiên cho gia đình ở

Nếu bác muốn mua căn hộ giá tầm 1.9-2ty, mình recommend 1 số chung cư ở Q4 của Novaland gần trung tâm Q1 như sau:
1. Galaxy 9 (đã xây xong).
2. River Gate (đang xây).
3. The Tresor (đang xây).

• Like
Reactions: ThoTranGMEP
Tập Lái
1/4/16
39
117
28
29
Nếu bác muốn thuê, mình có bạn đang rao tin, bác tham khảo :

Cho thuê chung cư quận 4
- Nhà trống, Diện tích 92m2, 2 PN, 1 toilet, bếp + phòng khách to vật vã.
- Giá thuê 7tr/thang, cọc 2 tháng.
- Địa chỉ: Chung Cư B5, Tầng 5/ 12 tầng. có thang máy.
- Gần chân cầu Kênh tẻ, phía quận 4. thuận tiện đi lại các quận lân cận.
Cuối tuần này mình dự định chuyển nhà, mình muốn nhượng lại. Anh chủ nhà rất tử tế, Mình chỉ gọi điện thoại và nhắn tin thôi, hợp đồng ký với anh ấy nhưng nhờ người đưa nên từ lúc thuê (9/2016) đến giờ mình chưa gặp lần nào. đến tháng ck tiền nhà là xong.
Ở đây sạch sẽ, thoáng mát ( có giếng trời bên ngoài nên rất thoáng). Không đóng phí chung cư hàng tháng theo mét vuông ( chỉ đóng thang máy 25k/ người, rác 20k/ căn, xe máy 80-100k/ xe).
*** Ưu tiên cho gia đình ở

Nếu bác muốn mua căn hộ giá tầm 1.9-2ty, mình recommend 1 số chung cư ở Q4 của Novaland gần trung tâm Q1 như sau:
1. Galaxy 9 (đã xây xong).
2. River Gate (đang xây).
3. The Tresor (đang xây).
bác cmt chung cư có tâm quá, mấy tg novaland mặt tiền bến vân đồn 2 tỷ mua 1 phòng ngủ à. gia đình người ta ở lâu dài thì ít ra mua 2pn chứ

Tập Lái
29/5/16
6
17
3
37
bác cmt chung cư có tâm quá, mấy tg novaland mặt tiền bến vân đồn 2 tỷ mua 1 phòng ngủ à. gia đình người ta ở lâu dài thì ít ra mua 2pn chứ
---> 1 phòng ngủ thì mua về ngăn vách nhôm ra thành 2 phòng ngủ. Nhà mình căn hộ 40m2 còn làm 2 Phòng ngủ được. Tiền nào của đó. Cai nào cũng có giá hết thôi, gần trung tâm tiện ích ngon thì mắc.

Cho bác tham khảo căn hộ 40m2 do mình sửa lại. Tuy kg đc hoành tráng nhưng cũng ở đc 2 vợ chông + 1 đứa con.
Nhờ các anh OS tư vấn mua chung cư lần đầu.

• Like
Reactions: DAEWOORACER
Hạng D
9/8/13
1.294
1.569
113
Kính chào các anh trên OS.
Hiện tại em đang làm bên Cộng Hòa-Tân Bình, vợ làm ở Hàm Nghi - Quận 1, ở trọ lại tuốt Gò Vấp. Vợ em lại đang mang baby nên hàng ngày đi làm xa + kẹt xe vất vả quá nên 2 đứa tính mua 1 căn chung cư để định cư lâu dài luôn.
Em cũng có đọc qua nhiều bài tư vấn mua căn hộ của các anh trên này mà càng đọc càng rối. Với lại nhiều dự án quá, không biết phải chọn chủ đầu tư nào uy tín, công trình nào cho an tâm, vì đọc báo thấy nhiều chung cư không có sổ, nhanh xuống cấp, kẹt xe, ngập nước, rồi bất đồng giữa đơn vị quản lý và cư dân ...nên cũng lo lắng khi tìm mua.
Em ưu tiên tìm căn hộ khu vực Quận 4 - Tân Bình - Bình Thạnh - Quận 7 (gần chỗ vợ), có hỗ trợ vay qua ngân hàng, Đang hoàn thiện hoặc đã hoàn thiện càng tốt ạ, hoặc nếu chờ thì có thể chờ tới tháng 10.
Khả năng tài chính hiện tại em đang có 1 tỷ 2, khả năng vay ngân hàng thêm được 7-800tr nữa. Nhưng em nghĩ tầm 1 tỷ 8 - 1 tỷ 9 là vừa tầm vì còn phải để dư ra 100tr lo nội thất và các thứ linh tinh nữa.
Vậy kính nhờ các anh có kinh nghiệm chia sẻ giúp em những căn hộ ok trong tầm giá, dịch vụ tốt, chất lượng tốt, nhất là khoản kẹt xe vì sáng nào đi làm cũng kẹt bên GV em sợ lắm rồi. Các anh cứ cho em danh sách căn hộ, em sẽ nghiên cứu thêm.
PS1: Trong thời gian tìm nhà thì em cũng có nhu cầu thuê nhà nguyên căn bên Phú Nhuận hoặc Bình Thạnh (khúc gần Quận 1) để vợ em đi làm cho gần, giá tầm 6tr/tháng đổ lại thôi ạ, anh nào biết giới thiệu giúp em với nhé.
Em xin chân thành cảm ơn.
Mail của em: [email protected].
PS2: Hành văn em lủng củng mong các anh bỏ qua.
Qua p5 Q8 có mấy chung cư hợp zi yêu cầu của bác, ở liền, giai việt căn 80 m2 2 pn khoảng 1 tỷ 7, bác em định mua nên có đi coi rồi (ưu: 2 hầm xe đậu thoải mai, hồ bơi có sẵn, khuông viên đẹp, nhược: mắc so với túi tiền của bác, nội thất ko sang). chánh hưng apartment củz res8 chuẩn bị giao nhà khoảng 65 m2 2pn ( 1 tỷ 2 tháng 6 giao nhà nghe nói vậy nhưng chắc trễ 3 4 tháng, ưu rẻ 2pn sắp giao nhà hợp túi tiền, nhược: 1 hầm, chỉ là 1 block chung cư, tiện ích ko có nhiều mà phải dùng các tiện ích xung quanh khu vực như trường, siêu thị công viên (do thuộc dự án khu dân cư chánh hưng), v.v..., chịu khó mất 10 phúr để qua 2 cái cầu chánh hưng và phạm hùng)

Tập Lái
5/6/16
37
388
53
Em nghĩ bác nên mua chung cư nào đã giao nhà hoặc sắp giao thôi và it nhat phải là 2PN, > 65m2. 1 số recommend vừa tầm tài chính và gần Q1 cho tiện vợ bác đi làm:
- Hoàng Anh Gia Lai (Trần Xuân Soạn, Q7)
- Giai Việt, P5, Q8
- Topaz City, P4, Q8
- City Gate, Đại Lộ Võ Văn Kiệt, Q8
- 1 số chung cư bên Q4 đã giao nhà vài năm, tuy cũ nhưng vị trí cực tốt (Khánh Hội, Copac...)

• Like
Tập Lái
1/4/16
39
117
28
29
---> 1 phòng ngủ thì mua về ngăn vách nhôm ra thành 2 phòng ngủ. Nhà mình căn hộ 40m2 còn làm 2 Phòng ngủ được. Tiền nào của đó. Cai nào cũng có giá hết thôi, gần trung tâm tiện ích ngon thì mắc.

Cho bác tham khảo căn hộ 40m2 do mình sửa lại. Tuy kg đc hoành tráng nhưng cũng ở đc 2 vợ chông + 1 đứa con.
View attachment 649477

View attachment 649467 View attachment 649465
bác nghĩ sao mà 40m2 để 2pn vậy. họ ở lâu dài ít nhất trên 10 năm, tiện thì tiện đó mà giá đó quá cao cấp. thu nhập bác chủ chưa biết sao nhưng ở cao cấp chi cho khổ vậy. bán kính 30 phút thì bình thạnh, tân phú, q8 hay thậm chí q7 nghe còn có lí hơn chứ đâm ngay thẳng mặt tiền q4. nếu như bác thì e bỏ thêm 400 tr nữa mua cái khánh hội 3 ở yên tĩnh, cũng mặt tiền BVĐ qua quận 1 1 cái cầu mà được 2pn diện tích đàng hoàng nữa

• Like