Hạng B2
17/7/14
493
19.532
93
  • Nhờ các Anh BS - CNL giúp đỡ dùm em ca này.
  • Con gái em năm nay 20t. Cháu bị đau lưng khá nặng ( ko di chuyển được). Em đưa đi khám và chụp MRI đã có kết luận. (em gửi kèm dưới đây). Em có hỏi BS khám, nhưng họ trả lời cho qua. Khiến em hoang mang quá. Nay nhờ các Anh giải thích dùm, với kết luận như trên.....thì tình hình có ổn ko, và cụm từ : " hemangioma" có ý nghĩa thế nào....có nguy hiểm gì ko.
  • Mong các Anh dành chút thì giờ giúp dùm. Em xin cám ơn nhiều.
    Nhờ Các Anh Bác Sĩ CNL

Hạng B2
24/10/04
195
1.900
93
saigon
  • Nhờ các Anh BS - CNL giúp đỡ dùm em ca này.
  • Con gái em năm nay 20t. Cháu bị đau lưng khá nặng ( ko di chuyển được). Em đưa đi khám và chụp MRI đã có kết luận. (em gửi kèm dưới đây). Em có hỏi BS khám, nhưng họ trả lời cho qua. Khiến em hoang mang quá. Nay nhờ các Anh giải thích dùm, với kết luận như trên.....thì tình hình có ổn ko, và cụm từ : " hemangioma" có ý nghĩa thế nào....có nguy hiểm gì ko.
  • Mong các Anh dành chút thì giờ giúp dùm. Em xin cám ơn nhiều.View attachment 2064499
Sao ra đối diện Chỉnh Hình chụp MRI rồi không qua bên bv đăng ký khám vậy anh?

Hạng C
27/3/08
994
24.876
93
chốn hoang liêu tiêu sơ
- Dạ, tự nhiên bị chứ ko có tai nạn gì hết Anh. Trước đó1- 2 tuần....cháu bị đau. Nên có nhờ em xoa dầu. Nếu có va chấn.....thì chắc chắn em sẽ biết.
anh nên đưa con đến khám ở BV đại học y dược 1, chỗ BS Lê Minh
anh gọi điện thoại sang xin đăng ký khám BS này
anh trình bày rõ bệnh tình, họ sẽ xếp con anh khám trong 1 ngày gần nhất, khoảng 1 tuần, thông thường 1 bệnh nhân đăng ký tới lúc khám tầm 1 hay 2 tháng.
còn 1 cửa nữa là xin nhập viện lên khoa, lên khoa thì sẽ được khám nhanh hơn. lúc đó sẽ hội chẩn liên khoa