Hạng B2
25/1/15
251
2.517
93
48
Ho Chi Minh City, Vietnam
Núp lùm tham khảo. So với tầm giá thì công ty artech phục vụ tương đối ổn, giá cao chưa hẳn là tốt. đến giờ sắp xong phần thô cũng không có gì để bàn cãi vì có nhiêu đó thôi. ăn thua là mình đối đãi đàng hoàng với nhau thôi các bác ạ.
Nhà bác xây xong chưa , chia sẽ thêm đi bác

Tập Lái
28/2/20
18
18
3
34
Hiện giờ nhà mình cũng tạm ổn. Mọi thứ suôn sẻ.
Nói chung là được, kg có tranh cãi hay mâu thuẫn gì (xây nhà mình sợ nhất cái vụ này).
Vài bữa có thời gian mình sẽ chia sẻ thêm.

Tập Lái
7/3/20
28
28
13
34
Mấy nay trời nắng nước từ mái chảy nhiều, tôi gọi Artech xuống kiểm tra thì do máy nước nóng NLMT sôi quá bắn ra ngoài, bên công ty có qua kiểm tra xử lý cho ống cao hơn nữa. Xử lý nhanh gọn, Chấm cho Artech 10đ về hậu mãi tốt.

Hạng B2
24/2/18
216
2.570
98
45
Nhận tư vấn giám sát, thiết kế xây dựng, ai cần lh mình nha

Tập Lái
28/2/20
18
18
3
34
Nhà bác xây xong chưa , chia sẽ thêm đi bác
Một số bạn (lớn/nhỏ t hơn mình gọi chung) hỏi ib và các bạn có gặp lúc nhà mình đang hoàn thiện, Mình chia sẻ về công ty artech thế này:
---Hỏi về độ chuyên nghiệp: nếu ai mong muốn có 1 công ty xây dựng có dây chuyền chuyên nghiệp như chuyền may ở xưởng, dây chuyền lắp ráp cơ khí, hay chuyên nghiệp như lập trình thì mình nghĩ chắc mảng xây dựng nhà phố thì không có công ty nào
---Hỏi về đội thợ: bữa có bạn Khanh ghé xem lúc nhà mình đang hoàn thiện, mình không tiện trả lời ở công trường. Thợ phụ nào cũng thế, riêng thợ xây thì chẳng qua trường lớp bài bản về ngành xây dựng đâu, người xấu người tốt có cả, quan trọng là công ty quản lý được và mình làm việc với công ty, còn thợ thì mình xã giao thôi
---Cách tương tác khi làm việc: đối với mình không quan trọng thợ khoán hay thợ công nhật, cái mình cần là xử lý được các yêu cầu của mình là được.
---Độ hài lòng chung thì Artech được khoảng 80% đạt các yêu cầu của mình

Tập Lái
23/3/16
17
75
13
TPHCM
Báo cáo đánh giá sau khi hoàn thành nhà 1 năm tại Thủ Đức- 7 tấm. Năm ngoái, mình phân vân chọn thầu Qteccon và Artech. Nhà mình chọn thầu Qteccon ( Quân Nguyễn Contruction) - "thằng này chuyên xây sửa chữa các nhà hàng, quán coffee" đợt năm ngoài thay vì Artech. Artech cũng có báo giá tương đương rẻ hơn chút so với Qteccon, còn phát sinh gì thêm thì mình không chắc. Quá trình làm thì cũng tạm ổn, về kết cấu thì Qteccon có vẻ mạnh phần này ( điểm 7/10), còn đi vào hoàn thiện có vẻ hơi yếu tay, ốp gạch, kéo dây này nọ, quản lý v.v abcdxyz, mình đánh giá trung bình (điểm 5 hoặc 5.5/10). Tổng kết thì mình đánh giá ở mức trung bình vì chưa biết hậu mãi thế nào chứ thấy cũng không suôn sẻ, tuy nhiên cũng khuyến khích các bác tìm hiểu nhà thầu này vì ứng xử, nghe là than lỗ nhưng vẫn hoàn thành không bán thầu, mình sẽ giới thiệu nếu cần. Artech ngày đầu mình làm việc + báo giá thì có vẻ khá chuyện nghiệp còn vào việc xây hay không thì chưa rõ, vì nhiều thầu lôm côm ban đầu chuyên nghiệp, ban sau thành bom xịt. Sau này mình còn kế hoạch xây thêm để kinh doanh tại quận 9. Hy vọng artech nó còn tồn tại để trong list chọn thầu của mình :=).

Tập Lái
7/3/20
28
28
13
34
Nhà tôi đã tròn 1 năm đây, mới thanh toán phần tiền bảo hành cho Artech. Gọn gàng rồi. Mà tường có một số nứt răn chân chim nhưng không thấm, tôi và Artech có xác nhận qua email là sẽ xử lý sau giãn cách.
Về phần này tôi hiểu vì dự án lớn nhỏ đều có. Tôi trông chờ xem cty xd Artech này sẽ có giữ uy tín hậu mãi tốt hay không?!.
Sẽ chia sẻ mọi người.

Hạng C
11/3/16
907
1.254
93
32
tham khảo post này lâu lắc rồi
giờ thì nhà mình đang hoàn thiện
nhà mình nhờ 1 cty mới, trẻ làm. cty định hướng là cty tk nội thất. bà chủ hiểu rất rộng và giỏi.
do là cty nội thất nên xây nhà phố phần thô tường gạch ko dc đẹp lắm.kết cấu thì vẫn chắc chắn rồi,do ko phải đội thợ ruột của cty, nhưng xứng vs giá tiền.mình có tham khảo 1 số công ty thì cty xây thô đẹp hơn,giá cũng cao hơn, như cty không gian mới.máy móc các thứ mới và hiện đại hơn nhưng giá cao hơn hẳn.4tr1-4tr5/ m2 phần thô.còn các cty ngang giá thì cũng xây giống vậy.
ở đây mình chỉ nói tới phần thô vì phần thô khá giống nhau phần vật liệu chứ hoàn thiện thì giá cả vô chừng lắm
điểm làm mình ưng ý nhất là cty tuân thủ 100% bản vẽ của kts (bản vẽ của cty khác). phần nào ko hiểu ,có khúc mắc thì hỏi ngay kts xong báo lên mình rồi mình chấp thuận mới làm.chứ ko tự tiện chỉ định làm đại phần đó. có khi vì chậm trễ từ kts mà họ cũng làm chậm phần đó chứ ko làm đại để lướt quá
nên mình rất yên tâm. phần thô thì cứ xong 1 giai đoạn nhỏ mình mới phải ghé xem.còn hiện giaiđoạn hoàn thiện thì mình ghé xem mỗi ngày . do là cty nội thất nên phần hoàn thiện cực sắc nét.các giật cấp phào chỉ chính xác kích thước. do mình thiết kế phong cách tân cổ điển nên phào cũng đơn giản. còn bác nào tk kiểu cổđiển nặng , rồng rắn phượng hoàng các kiểu mình ko bàn tới nhé.phần hoàn thiện mình đánh giá là quá rẻ so vs chất lượng
còn vật liệu hoàn thiện thì mình lấy riêng ở đâu cũng dc. thật ra cty báo giá ko cao hơn. chỉ khoảng 5%. chắc là phí quản lý thôi. mấy phần nặng về độ thẩm mỹ như điện nước,trần thạch cao, sơn bả thì mình khoán luôn.còn các phần ít phải giám sát,chỉ cần đo 1 lần như cửa sổ nhôm kính,ngói,lan can vs cổng thì mình tách ra
nhà mình ko ít tiền nhưng rẻ so vs chất lượng nhận dc
có rất ít cty mạnh cả về k trúc lẫn nội thất, nếu có giá cũng ko rẻ. ngành nghề nào cũng cạnh tranh khốc liệt
nếu mình tìm thợ khoán nhân công và mình tự mua vật liệu. tính ra chi phí rẻ hơn nhưng chất lượng và thẩm mỹ thì rất tệ. vì nhà tiền tỷ mà 1ông thầu (có thể ko có bằng cấp,đi lên từ cai ,thợ) làm từ a tới z. họ sẽ mặc kệ cái bản tk của kts mà chỉ làm theo ý mình

Tập Lái
7/3/20
28
28
13
34
Anh em sum vầy quá.
Rồi Artech có qua bảo hành cho bác Tuanpham chưa?
Bữa em đi vô dự án Phước Kiển thấy Artech xây cái nhà to đùng ghé thử tham quan cũng được đấy.
Sau giãn cách xong chắc bên đó bị dồn công trình nhiều nên có hẹn lại tôi cũng thông cảm dịch bệnh. Cách đây 3 tuần, Artech có qua xử lý sơn nước vết răn rồi, ổn, ok anh nhé.

• Like
Reactions: hungdaobao1982