Tập Lái
21/4/11
41
29
18
Chào các bác, em mở thớt này là nhờ các bác giúp đỡ tư vấn cho em.
Gia cảnh nhà em hiện tại 1 vợ 1 con, thu nhập 2vc từ lương 25 triệu 1 tháng và 2 căn nhà cho thuê, 1 căn 6 triệu và 1 căn lớn ở Q.9 Ngân hàng đang thuê được 40 triệu.Hiện tại em đang công tác nhà nước, công việc không vất vả nhưng cứ liên tục từ 6h sáng đến 6h tối từ thứ 2 đến thứ 7 nên em đang oải ( e công tác trong ngành y)
Gần đây em chán làm việc nhà nước muốn nghĩ để tự làm, em dự định lấy lại căn nhà lớn ở Q.9, bán căn nhà nhỏ rồi thêm tiền xây khách san ở Q.9.Căn nhà Q.9 mặt tiền đường Đỗ Xuân Hợp diện tích 7x20m, hiện đã có 2 tấm rưỡi, em dự định xây thêm 2 tấm nữa.Khu này dân cư đông đúc, cũng có mấy cái KS em thấy cũng làm ăn được lắm.
Em nhờ các bác có kinh nghiệm trong lãnh vực này tư vấn giúp em, em chưa có kinh nghiệm kinh doanh bao giờ nên cũng khó nghĩ quá.
Cảm ơn các bác trước.

Tập Lái
21/4/11
41
29
18
Em xin nói thêm là hết năm nay Ngân hàng không thuê nữa, khả năng kiếm được mối thuê 40 triệu/ tháng là khó, chưa kể nếu có người thuê phải tốn kha khá để sửa chữa lại nhà.
Chuyện này ai cũng bàn ra khi em hỏi ý kiến, nhưng em lại muốn ra riêng tự làm chứ không đi làm nhà nước nữa, có thể thu nhập sẽ không bằng như trước nhưng miễn không lỗ thâm vốn là được rồi.Ai cũng có 1 lần phải quyết định trong đời mà, cứ khư khư sợ khó mà không làm thì em nghĩ sẽ chẳng bao giờ làm được việc gì cả, cứ đến tháng lãnh lương mà thôi.Hiện tại em đang tham khảo về thủ tục giấy phép mở KS khu vực Q.9, bác nào rành thủ tục thì tư vấn em cái.thanks các bác nhiều

Hạng B1
12/9/11
75
138
33
bác cứ làm nghề dạy nghề. mình làm trong nghề cũng gần 10 năm nhưng ko phải ksan.

Tập Lái
5/10/14
21
1.056
78
HCM
xây khách sạn lên thêm tấm coi chừng,vì phải kiểm tra móng và kết cấu nhà cũ coi chừng không đủ khả năng chịu lực
- phải thuê tư vấn kiểm điịnh rỗ ràng,chứ nghe mấy ông cai từ công nhân đi lên,có ngày xảy ra chuyện,cai thì vào tù,còn tiền thì mình mất

Hạng D
29/11/06
2.951
38.079
113
53
Chơi đi bác, nếu bác tự quản lý thì cho thuê theo giờ,

BĐS mà ngon nhất thì chỉ có cho thuê theo giờ - ks chịch,
Ngon nhì là tính tiền theo tuần - aparment,
Ngon ba là cho thuê theo tháng - phòng trọ

• Like
Reactions: Loveintheafternoon
HP confirmed
Hạng C
11/12/03
775
1.759
93
để NH thuê đi bác, làm việc khác, đầu tư KS vất vả không kém và còn phức tạp nữa. 40tr/tháng cho căn Q9 là khá ổn đấy bác.

Mà bác làm gì ngành Y? có thể mở phòng mạch hay hiệu thuốc hay hơn KS

• Like
Reactions: Misslucy
Hạng B1
2/12/15
59
29
18
33
Tình hình nếu ngân hàng tiếp tục thuê thì ngon , đảm bảo lợi nhuận hơn là làm khách sạn đó bác

Hạng B2
14/10/13
279
576
93
SG
Bác thấy oải muốn làm cái khác thì cứ làm chứ đừng lấy lại nhà đang cho thuê làm ks.

Cam đoan bác sẽ hối hận