Tập Lái
19/9/13
1
0
0
Tình hình là thế này em nay 19t rồi,ở Bến Tre,dự là e định bán một miếng đất mặt tiền tầm 200tr,có thể xoay mượn gđ thêm nữa là hơn 300tr,em đưa ra mấy phương án đầu tư mong mấy bác,mấy mợ chỉ bảo
PA1: em định học B2 rồi mua 1 con Huyndai Eon,chở khách ở bv Nguyễn Đình Chiểu à,với cước là 9k/1km 1 lượt,còn 5k/1km 2 chiều,không biết lãi lời thế nào,lâu lâu kiếm mối chở SG này kia nữa.
PA2: mua một chiếc xe tải vinaxuki tầm 300tr nhận chở hàng,không biết ở BT chở hàng như thế nào,giá cả,lợi nhuận sao nữa
PA3: là mở của hàng bảng quảng cáo,quảng cáo LED,cái này mở ra có người đặt hàng nhiều không,em củng chưa có rành bên này,phải đi học,làm công không lương rồi mới mở được
mấy bác tư vấn thêm cho em vài ý kiến đầu tư vào đâu thêm ạ,e còn non trẻ chưa nhiều kinh nghiệm,Tks các bác!

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/12/10
2.789
26.200
113
PA 2 và 3. Nếu chưa từng lăn lộn trong ngành thì bác đừng nên dấn thân vào..Nhất là PA2
PA 1 thì em khg rành, nhưng có quen trong bệnh viện thì có thể khả thi nhưng cũng không phải là phương án làm ăn lâu dài

Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Muốn tư vấn đàng hoàng trước nhất phải thể hiện phong cách của mình. Gõ chữ không tôn trọng chính tả tức không tôn trọng người đọc thì khó lòng nhận được comments tích cực.

Tập Lái
19/9/13
1
0
0
Ba Văn nói:
Muốn tư vấn đàng hoàng trước nhất phải thể hiện phong cách của mình. Gõ chữ không tôn trọng chính tả tức không tôn trọng người đọc thì khó lòng nhận được comments tích cực.
Ba Văn nói:
em mới tham gia os,với còn non mong bác thông cảm,e đã edit lại rồi ak,bài này là bài đầu của em,mong mấy bác tư vấn

Tập Lái
19/9/13
1
0
0
Kelvin Le nói:
PA 2 và 3. Nếu chưa từng lăn lộn trong ngành thì bác đừng nên dấn thân vào..Nhất là PA2
PA 1 thì em khg rành, nhưng có quen trong bệnh viện thì có thể khả thi nhưng cũng không phải là phương án làm ăn lâu dài
PA1 chắc e còn phải vào bv khảo sát mới biết rõ,còn về làm bên quảng cáo e thấy cũng ham,ma phải đi học hỏi,làm cho người ta rồi mới mở tiệm được,mà cho e hỏi làm QC thu nhập ổn không,e cũng không rành lắm ạ

Hạng D
26/1/11
1.170
1.221
113
về quê làm 1 phòng net BR GS, xong ~ 300 chai. Hỏi gồ thêm thông tin

Hạng C
24/2/12
549
208
43
Success is a mind game !
Tổng vốn bác có là hơn 500m ,vậy bác tiến hành chơi như sau :

bán đất xác định trước là chơi , được 200m , để ngân hàng 1 năm , mỗi tháng được lãi 1,2- 1,3 triệu

1/PA 1 , PA 2, bác lấy số tiền lãi mỗi tháng đễ đi xin chân tài taxi hoặc xe tải ... nhiệt tình chăm chỉ tìm việc làm . Gắng làm từ 7 tháng đến 1 năm ==> bác tự nhiên hiểu nên làm Pa 1 hay Pa 2 .

2/ PA 3, tương tự , bác phải tìm thầy học hành nghề , có khi thời gian còn nhiều hơn làm tài xế thêu ...

3/Nếu 1 và 2 thất bại , do nản chí :bác vẩn bào toàn 200m tiến bán đất , tuy k mua lại được miếng đất đã bán sau 1 năm .Nhưng bác đã có bài học quý giá chỉ bằng lãi suất của miếng đất dự tính bán mua xe .

Lời Khuyên :

Hảy chơi thử trước khi chơi thiệt == >sức có thể lấy lại được khi còn trẻ , nhưng vốn liếng thì không !

Trẻ mà thất bại ,ít ai cho vay vốn làm lại lắm !kể cả cha , mẹ , dòng họ , bạn bè : xác xuất 90%...

Success is a mind game ! chơi thử để thua có kinh nghiệm và chơi thiệt phải thắng !

Last edited by a moderator:
Tập Lái
19/9/13
1
0
0
calvinkien nói:
Success is a mind game !
Tổng vốn bác có là hơn 500m ,vậy bác tiến hành chơi như sau :

bán đất xác định trước là chơi , được 200m , để ngân hàng 1 năm , mỗi tháng được lãi 1,2- 1,3 triệu

1/PA 1 , PA 2, bác lấy số tiền lãi mỗi tháng đễ đi xin chân tài taxi hoặc xe tải ... nhiệt tình chăm chỉ tìm việc làm . Gắng làm từ 7 tháng đến 1 năm ==> bác tự nhiên hiểu nên làm Pa 1 hay Pa 2 .

2/ PA 3, tương tự , bác phải tìm thầy học hành nghề , có khi thời gian còn nhiều hơn làm tài xế thêu ...

3/Nếu 1 và 2 thất bại , do nản chí :bác vẩn bào toàn 200m tiến bán đất , tuy k mua lại được miếng đất đã bán sau 1 năm .Nhưng bác đã có bài học quý giá chỉ bằng lãi suất của miếng đất dự tính bán mua xe .

Lời Khuyên :

Hảy chơi thử trước khi chơi thiệt == >sức có thể lấy lại được khi còn trẻ , nhưng vốn liếng thì không !

Trẻ mà thất bại ,ít ai cho vay vốn làm lại lắm !kể cả cha , mẹ , dòng họ , bạn bè : xác xuất 90%...

Success is a mind game ! chơi thử để thua có kinh nghiệm và chơi thiệt phải thắng !
cuộc chơi này phiêu quá
PA1 thì e phải khảo sát thêm ak,mà e thấy mỗi tháng thu cũng tầm 10m,như z hơi lâu mới hoàn vốn mà sợ cv đó không ỗn nữa
PA3 thì em chưa rành nhiều,vấn đề là đầu ra,có mối đặt nhiều không với làm QC lợi cao không
Còn này nữa: e định đi xuất khẩu ld bên Nhật ak,về kiếm thêm vốn đễ dễ đầu tư,với trưởng thành hơn,mà khổ nổi 2 tháng trước e xòe cái,làm vỡ lá lách,cắt bỏ lá lách lun,e sợ khám sk đi nhật không đạt,ko biết sao nữa,có lo lót tiền đc không

Hạng B2
10/7/13
118
3
18
Chào em, anh cũng là người Bến Tre. Anh nghĩ em nên đi làm thuê trong vĩnh vực mà em muốn ra làm chủ trước rồi sau đó hãy tính tiếp.
Nếu em có bán miếng đất thì pm và cho anh thêm thông tin về miếng đất đó nha. ( đất phải trong khu vực tp bến tre ).