Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
Kính chào các bác OS ạh!
Chẳng là ngày mai em tính cùng gia đình đi chơi ở Cổ Thạch, sáng đi chiều về!
Em tính khởi hành lúc 3h sáng từ Tp HCM.
Theo như em tìm hiểu sơ sơ trên diễn đàn thì có biết đường đi như thế này:
Từ TpHCM đi Phan Thiết, đến ngã 4 Trần Hưng Đạo-Thủ Khoa Huân quẹo phải Thủ Khoa Huân để ra Mũi Né-Hòn Rơm, đi đường ven biển ra lại QL1, qua huyện Bắc Bình và đến Cổ Thạch (huyện Tuy Phong).
Nghe các bác đi rồi nói là nếu đi đường ven biển như thế thì hơi xa hơn một chút nhưng cảnh rất đẹp và vắng XXX.
Bác nào rành tuyến đường này vui lòng chia sẻ cho em vài thông tin lưu ý ạh!
Em thì cứ 50-80 mà chấp hành thôi ạh! Và HẠN CHẾ vượt phải và không vượt ở những đoạn cấm vượt (nhất là gần Phan Thiết vì từng bị dính vụ này ở đây rùi). Không biết ngoài ra còn cần lưu ý gì thêm không ạh! Kính mong các bác giúp đỡ.
Cám ơn các bác nhiều nhiều!

Hạng D
10/4/10
1.344
4.676
113
Vừa xuống cầu Trần Hưng Đạo bác đi thêm 500m nữa là gặp siêu thị Copmart. Có cái ngã 3 ngay đó luôn. Bác quẹo phải vô ngã 3 đó là đường Nguyễn Tất Thành, chạy thẳng bác gặp ngã tư có đèn tín hiệu, quẹo trái vô Tôn Đức Thắng, thẳng Tôn Đức Thắng tới ngã tư có đèn tín hiệu, quẹo phải vô Thủ Khoa Huân. Từ đó bác đi khoảng 8 - 9 km (đường DT706 hoặc Nguyễn Thông), qua khỏi Lầu Ông Hoàng, là tới dốc Núi Cố, lên dốc là cái ngã 3 có vòng xoay (có cây xăng ngay đó). Bác có thể quẹo phải để đi đường cũ qua trung tâm Mũi Né, đường này nhỏ (2 làn), xe đông, có điều là đi qua thủ đô Resort, được ngắm biển chút chút. Hoặc từ ngã 3 núi Cố bên trên, bác quẹo trái theo đường mới mở xuyên đồi cát. Đường này rộng, ít người đi,nhưng đừng chủ quan mấy cái ngã tư không có đèn nha bác, cẩn thận 2B, đường dốc nhiều, tha hồ bác lượn và ngắm cảnh. 2 đường này gặp nhau ở vòng xoay ngay đồi cát Mũi Né. Tới đó, bác quẹo trái và theo đường lớn đi qua Hòn Rơm, bàu trắng và ra lại QL1A. đường phê lắm bác. 1 bên biển, 1 bên động cát đấy.

Đi đường cẩn thận theo biển báo mà đi bác ạ,

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Trời ơi bác đi như vậy mà chỉ đi trong ngày hả, mệt lắm đấy