Tập Lái
19/10/05
9
0
0
47
Ha Noi
Em dự định đi biển CÁT BÀ khoảng 2 ngày cuối tuần. Các bác đã đi rồi tư vấn về chuyến đi này cho em với

Đi bằng xe Matiz chở 5 người từ 6h sáng thứ 7 từ Hà Nội đi tới Hải Phòng sau đó thì đi tiếp đường nào, qua những phà nào và đi hết khoảng bao lâu mới tới nơi ? Nhà nghỉ nào phục vụ tốt v.v...

Các bác tư vấn cho em sớm nhé, mai em đi rồi

Thanks

Tập Lái
7/3/06
27
0
0
Ha noi
RE: NHờ các bác chỉ dẫn đi biển CÁT BÀ

em đã đi 1 lần theo đường này, tóm tắt là Từ Hà nội bác đi đến Hải phòng, chạy đến phà Đình vũ, đi phà qua đảo Cát Hải, chạy thẳng theo con đường duy nhất trên đảo Cát hải để đến cái phà thứ 2 (em quên tên rồi), đi qua cái phà thứ 2 là đến đảo Cát bà, chạy thêm khoảng 20km trên đảo cát bà là đến khu du lịch đảo Cát bà.
Có mấy lưu ý: bác phải đến được phà Đình Vũ trước 7h sáng, sau giờ đó thì phải đợi đến 9h mới có chuyến thứ 2 (năm nay ko biết đã có gì mới chưa).
đi trên phà Đình vũ cảm giác hơi nguy hiểm, phà bé, khoảng 3-4 xe ô tô, sóng mạnh, nước hắt lên giữa phà nên tốt nhất khi xuống phà bác xuống thứ 2 cho an toàn. Em xuất phát ở Hà nội lúc 5h, đến Cát bà lúc 10h.
ra Cát bà bác nên ở Sunrise resort, giá khoảng 75$/ ngày. Ở đây phòng tương đối đẹp thuận tiện vì không phải đi, biển và hồ bơi ngay trước mặt. nhưng ăn ở resort chất lượng hơi tệ, có lẽ nên ra bè cá ngoài biển mà ăn thì khoái hơn.
Một chọn lựa khác là Holiday view, khoảng 35$/ ngày. ở đây cũng được đặc biệt là các phòng phia trước và trên các tầng cao vì khung cảnh khá đẹp. ăn ở đây cũng tạm được

bác gọi 1080 để kiểm tra lại chi tiết xem bây giờ có gì thay đổi không nhé
chúc bác 1 chuyến đi vui

evo
Hạng B2
28/5/04
119
0
16

Theo em bác nên để xe lại HP và đi tầu ra, vừa nhanh, vừa tiện. Ra đảo cũng chẳng đi đâu mà cần đến xe, mà có cần thì thuê xe ôm mà đi, thuê tự lái luôn. Chỗ ở thì bác Medical tư vấn ngon nhất rồi, còn ăn bác nên xuống bè nó có cảm giác ăn ở biển hơn (không thì chẳng khác THT mấy), bọn phục vụ sẽ chở bác ra vào miễn phí (ở ngay càu tầu ý) . Nói chung chi phí ở Cát Bà hợp lý (và cái gì cũng có).
Chúc bác 1 chuyến đi vui vẻ.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
89.965
113

Trích đoạn: evo

Theo em bác nên để xe lại HP và đi tầu ra, vừa nhanh, vừa tiện. Ra đảo cũng chẳng đi đâu mà cần đến xe, mà có cần thì thuê xe ôm mà đi, thuê tự lái luôn. Chỗ ở thì bác Medical tư vấn ngon nhất rồi, còn ăn bác nên xuống bè nó có cảm giác ăn ở biển hơn (không thì chẳng khác THT mấy), bọn phục vụ sẽ chở bác ra vào miễn phí (ở ngay càu tầu ý) . Nói chung chi phí ở Cát Bà hợp lý (và cái gì cũng có).
Chúc bác 1 chuyến đi vui vẻ.

Tôi cũng nghĩ như bác evo. Ở Cát Bà có đâu xa mà cần mang theo xe.

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Bác đi nhanh và may mắn thật. Đi ô tô mất hết hứng vì phà chạy lâu quá...chưa kể phải đợi phà thì vật vờ lắm.[&:]
Bác gửi ô tô ngay gần bến tàu ấy, đi cao tốc cho nhàn thân, ra đấy lấy sức mà chơi. Ô tô không cần thiết ở CB
Em không nhớ tên hotel (cái gì View ấy ???), nằm trên dốc cách nhà Dũng cola khoảng 50m (xe ôm biết D cola) , cả 2 cái hotel đối diện nhau đều ngon , bổ , rẻ, đông vui.
Xe ôm lúc nào cũng có trước hotel chở bác đi tắm biển.. Chúc bác vui vẻ , may mắn.

Trích đoạn: Medical Dr

Em xuất phát ở Hà nội lúc 5h, đến Cát bà lúc 10h.

Hạng B2
7/7/05
140
1
18

gặp hôm phà đông thì bác hết hơi, theo kinh nghiệm của tôi bác ra mua vé xe hoàn Long chất lượng cao tại hà nội qua hai ophà họ có tàu tăng bo riêng đảm bảo chỉ khoảng 4 tiếng là bác có mặt ở CB rồi về cũng vậy