Tập Lái
11/12/05
23
0
0
Kính chào các bác! Em là lính mới tò te không biết gì, mong các bác giúp hộ
Số là em chỉ có khoảng ơn 100t định làm một chiếc xe cũ để đi. Hôm trước có người chào bán xe To corrona đời 92, máy 2.0 (hình của nó dưới đây) giá 110T theo các bác co chơi được không? Em kiểm tra thấy mãy cũng tạm được những gầm bị vá mấy chỗ, nội thất thì chủ xe mới làm lại nên trông vẫn ngon.
Rất mong các bác cho ý kiến, em xin cám ơn
Ảnh em chụp bằng Điện thoại nên không được đẹp, mong các bác thông cảm

Hạng C
25/2/05
684
10
18
44
RE: Nhờ các bác chỉ giáo_xe corrona92

Quá ngon rồi còn gì nữa!
Chúc bác có xe tết vi vu.

Tập Lái
11/12/05
23
0
0

Cám ơn bác Nelhn. Em cũng máu quá nhưng vì chẳng biết gì về xe cộ nên cũng hơi sợ. Không biết đời xe này có bị Chuyển đổi tay lái không các bác? Gầm xe bị mọt, vá vài chỗ không biết có vấn đề gì không? Mong các bác chỉ giáo

Hạng B2
18/9/04
155
1
18
52

Con này chắc không phải 92 đâu bác, 92 à giá đó mua luôn đi. Năm ngoái tôi đi đấu giá một con đời 929(khác xe này cơ- mắt híp, đít bồng ấy) bỏ 255 M mà còn trượt đấy bác ạ(bán 261M).

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

Em thấy máy giống Camry 88 quá ( cái lọc gió quay ngược lại)

Quá OK , chơi luôn đi

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

COn này wá được, là Corona 90-91 (còn gọi là Na mõm chó hay Mỏ chó [8|]) đó bác ! ( bác phải chụp kỹ nội thất hay Plaque sườn thì mới biết thuận Gin hay Nghịch
chuyển). Nếu đúng là Thuận gin thì giá đó quá ổn, xe này thùng vỏ OK, Gầm bệ dễ làm , máy khoẻ và bền! ( Đặc biệt Phụ tùng MUA ĐÂU CŨNG CÓ !);)
CHúc bác có xe đi Tết nhá...!:D

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Bác sĩ đã chốt lại như vậy,bác còn chần chừ gì nữa,không nhanh chân kẻo đến nơi chỉ còn thấy vệt khói mờ!:D:D:D
Chúc bác có vợ diện Tết!:D

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Bác nhìn trên tấm Plaque nhôm ở mặt dừng buồng máy, xe sau hàng chữ " Engines - 3S...." là chữ " L" hay là " R". Nếu chữ "L" là xe tay lái thuận ( tay lái bên trái) và chữ "R" là ngược lại. Lưu ý là Corona vì không xuất Mỹ nên không có số VIN cho bác tìm đâu...!;)
Nhanh chân lên đi bác, bác mua về dọn dẹp sơ lại thì hội CD5, Matis, Lanos...... chỉ có nước KHÓC THÉT...! :D

Tập Lái
11/12/05
23
0
0

Bác sĩ cho em hỏi với, cái "Plaque nhôm ở mặt dừng buồng máy" là cụ thể ở chỗ nào? cái này em dốt đặc. Mong bác chỉ giáo hộ. Nếu tay lái nghịch thì có nên mua không? Cám ơn các bác nhiều

Tập Lái
11/12/05
23
0
0

Các bác ơi, Bác sĩ ơi, giúp em với. Xe corona không xuất Mỹ mà sao cái công tơ mét em lại thấy có báo dặm, nghi quá. Có phải là chỉ có hàng xuất Mỹ mới có công tơ mét báo dặm không? Đã thế ông chủ xe lại còn bảo nếu mua nhanh còn giảm nữa [&:] càng nghi các bác ạ:mad: