Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Tình hình là em cũng ít có nhu cầu mua phụ tùng nên không rành. Mỗi khi cần mua lại chạy lòng vòng tham khảo. Hôm nọ đi taxi nghe bác tài bảo mua hàng khu vực này phải biết chổ kẻo bị chém! Mong các bác giới thiệu giúp vài tiệm uy tín khu ADV, gía cả hợp lý, anh em OS tin tưởng... Em cần mua tất cả các thứ linh tinh gắn trên xe (nước hoa, che nắng, gối tựa đầu, cana, đất sét, làm bóng sơn...)

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113
Re: Nhờ các bác chỉ giúp em vài tiệm phụ tùng uy tín ở khu ADV

Mấy cái đó thì chém được bao nhiêu bác, sợ thì đi 2 hay 3 tiệm hỏi giá,

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48

Mấy thứ linh tinh bác kể thì em ra khu Ký Con với chợ Dân Sinh rẻ hơn, bán cũng vui vẻ hơn bên khu ADV. Chỉ khi cần mua mấy thứ đồ Inox em mới ra ADV thôi.

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Hạng B2
15/11/11
433
138
43
36
Tp. HCM

bác nên ra cuối đường Ký Con (gần ra đại lộ Đông Tây) có 1 tiệm chuyên bán phụ tùng xe oto giá tốt.... ở khu ADV, đúng là giá trên trời dưới đất, nhiều khi trả giá còn bị chửi nữa... với lại đậu xe ở ADV, bác nên chú ý ngày chẵn ngày lẻ để đậu xe nha.... ko là xxx khu vực này hay bắt gà mờ đậu xe lắm. :D:D

Hạng D
31/3/10
1.633
984
113
Sì Gòn

Tui thường mua ở Mười Nghĩa ở Huỳnh Mẫn Đạt. Giá đúng OK

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

hmdung nói:
Tui thường mua ở Mười Nghĩa ở Huỳnh Mẫn Đạt. Giá đúng OK
Mười Nghĩa bán chuyên về mặt hàng nào vậy bác?
Theo em biết nhiều tiệm phụ tùng chuyên về giàn gầm, rồi chuyên về điện, hoặc chuyên về các sản phẩm chăm sóc oto.

Hạng B2
11/3/04
482
123
43
Vietnam

ashigu nói:
bác nên ra cuối đường Ký Con (gần ra đại lộ Đông Tây) có 1 tiệm chuyên bán phụ tùng xe oto giá tốt.... ở khu ADV, đúng là giá trên trời dưới đất, nhiều khi trả giá còn bị chửi nữa... với lại đậu xe ở ADV, bác nên chú ý ngày chẵn ngày lẻ để đậu xe nha.... ko là xxx khu vực này hay bắt gà mờ đậu xe lắm. :D:D

ashigu nói:

Tiệm này nằm bên cạnh văn phòng Cty bán bạc đạn phải không ạ.
Cách đây 1 tháng xe Ỉn 2013 của Em bị luộc mất số 2.0 và chữ G sau xe khi dừng đèn đỏ trước BV Từ Dũ, ra ADV hỏi mấy tiệm đều ra giá chữ G : 3 trăm + số 2.0 : 2 trăm.
Có người quen chỉ ra tiệm này ở Ký Con cả chữ lẫn số chỉ 2 trăm ngon choét.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113

laithang nói:
ashigu nói:

Tiệm này nằm bên cạnh văn phòng Cty bán bạc đạn phải không ạ.
Cách đây 1 tháng xe Ỉn 2013 của Em bị luộc mất số 2.0 và chữ G sau xe khi dừng đèn đỏ trước BV Từ Dũ, ra ADV hỏi mấy tiệm đều ra giá chữ G : 3 trăm + số 2.0 : 2 trăm.
Có người quen chỉ ra tiệm này ở Ký Con cả chữ lẫn số chỉ 2 trăm ngon choét.
Nếu bác có tên hay địa chỉ của Tiệm này thì hay quá!