Hạng B2
4/6/17
176
89
28
40
Thứ 2 tới em từ Saigon đi Rạch Giá, tự lái đi xa như thế là chưa bao giờ. Xa nhất là em chạy đi Vũng Tàu thôi, bằng lái thì mới có hơn 1 tháng, nếu so với lái mới thì em tự đánh giá cũng thuộc dạng giỏi, tự tin và cẩn thận.
Đi Rạch Giá thì cần chú ý những gì trên đường ạ? Em nghe truyền miệng CATG dữ lắm không biết nên đề phòng gì? Đường đi có cạm bẫy gì không?
Tiêu chí em đi là 50-70km/ 1h tùy tình hình giao thông và tốc độ cho phép, lái 1,5-2h nghỉ uống nước. :)
Cái cảm giác lần đầu đi xa chắc bác nào cũng trải qua, nhà em thì phải tự học, tại không có ai chỉ.
Em cảm ơn.

Hạng B1
9/5/17
76
21
8
Thứ 2 tới em từ Saigon đi Rạch Giá, tự lái đi xa như thế là chưa bao giờ. Xa nhất là em chạy đi Vũng Tàu thôi, bằng lái thì mới có hơn 1 tháng, nếu so với lái mới thì em tự đánh giá cũng thuộc dạng giỏi, tự tin và cẩn thận.
Đi Rạch Giá thì cần chú ý những gì trên đường ạ? Em nghe truyền miệng CATG dữ lắm không biết nên đề phòng gì? Đường đi có cạm bẫy gì không?
Tiêu chí em đi là 50-70km/ 1h tùy tình hình giao thông và tốc độ cho phép, lái 1,5-2h nghỉ uống nước. :)
Cái cảm giác lần đầu đi xa chắc bác nào cũng trải qua, nhà em thì phải tự học, tại không có ai chỉ.
Em cảm ơn.
Đi đúng làn đúng tốc độ là đc rồi...sợ gì xxx

• Like
Reactions: Cesko
Hạng B2
18/10/16
207
277
63
Sài gòn
Cảm ơn bác nhiều ạ.

... tối ở rạch giá...
ăn thì có cháo quảng kim phượng
Nhờ các Bác chỉ giúp.

giải mỏi thì có ... việt thái...phương trinh
nhậu đêm có lô 15...
bác tự search nhé, tại cái này nhạy cảm..kkk...:p:p:p

Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.490
113
Mình thấy ql1 hướng miền Tây ít khi nào chạy đc trên 60km/h, đường hẹp mà xe máy hay chạy vào làn ôtô

Hạng B2
11/7/17
189
462
63
Em cũng lưu ý rawg : Đúng làn đường, không quá tốc độ và giữ khoảng cách an toàn với xe phía trước