vhv
Hạng B2
14/8/04
170
4
0
Nghe nói Suzuki Window Van rất kinh tế 100km/6 lít. Giá cả lại phải chăng 12.900 đô. Em mua để chở gia đình đi chơi vì nhà em " nhân sự" cũng vừa đủ 7 người vả lại có cái để " che nắng, che mưa". Nhưng em có dịp ngồi xe này vài lần " coi bộ " không " êm ái " cho lắm khi qua những " ổ gà, ổ voi ". Bác nào xài rồi cho em vài lời khuyên "vàng ngọc". ( Đừng khuyên em mua xe đắc, vì "hầu bao" em có hạn ).

Hạng B2
19/3/04
146
4
0
Vietnam
RE: Nhờ các Bác cho em lời khuyên vì em định "tậu" con Suzuki Window Van

Hey cái bac rờ vợ người này !
Người ta đã nói là nhân sự vừa đủ 7, mục đích là để chở gia đình đi chơi, "che mưa che nắng", mà còn hỏi.[8D]
Bác vuốt hờ vợ ơi, bác suy nghĩ kỹ rồi hãy quyết định, chứ tui thấy tụi taxi nó còn thanh lý cái đám xe Suzuki 7 chỗ sau một thời gian hoạt động, tui thấy cái xe này chạy ngoài xa lộ chán lắm, máy yếu, máy lạnh yếu, dàn nhún xốc lắm, nếu chở đủ 7 người thì chật lắm, hỏng chừng xe chạy hỏng nổi đó. Tui thấy bác cứ gửi tiền vào ngân hàng cho nó sinh lãi thêm vậy, chờ mua con xe ngon hơn một chút, trên báo đăng xe Mítu Jolie khoảng 15-16K gì đó. Trong thời gian chờ đợi bác thuê xe tự lái vậy, báo Mua bán có đăng cho thuê nhiều lắm.

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: PLCP

Bác vuốt hờ vợ ơi, bác suy nghĩ kỹ rồi hãy quyết định, chứ tui thấy tụi taxi nó còn thanh lý cái đám xe Suzuki 7 chỗ sau một thời gian hoạt động, tui thấy cái xe này chạy ngoài xa lộ chán lắm, máy yếu, máy lạnh yếu, dàn nhún xốc lắm, nếu chở đủ 7 người thì chật lắm, hỏng chừng xe chạy hỏng nổi đó.
Tui cũng đồng ý kiến với bác PLCP. Xe đấy chở hàng khô thôi. Chạy máy lạnh tài xế hơi mát thì băng sau cùng giống như đi xông hơi. Máy móc cũng xuống nhanh lắm -> mấy năm là như bà lão 80 . Cách âm kém thậm tệ, xe cũ thì khỏi cần Cát sét vì trên xe cái gì cũng kêu trừ....cái còi....chỉ kêu...te te.

Hạng B2
18/7/04
275
4
18
Hà nội

Xe này máy khoẻ, êm. Tất nhiên là giảm sóc không êm rồi vì xe nhỏ và nhẹ. Điều hòa cũng không lạnh lắm. Trước đây dự án của tôi có một cái chuyên dùng để chở anh em chạy đi chạy lại trên công trường thấy cũng hợp lý. Nếu vì lý do chở 7 người và tầm tiền như vậy theo tôi có thể lựa chọn Daihatsu, bởi vì nghồi xe này đi xa gò bó lặm

Hạng C
22/7/04
965
20
18
48

Trích đoạn: pleluu

Xe này máy khoẻ, êm. Tất nhiên là giảm sóc không êm rồi vì xe nhỏ và nhẹ. Điều hòa cũng không lạnh lắm. Trước đây dự án của tôi có một cái chuyên dùng để chở anh em chạy đi chạy lại trên công trường thấy cũng hợp lý. Nếu vì lý do chở 7 người và tầm tiền như vậy theo tôi có thể lựa chọn Daihatsu, bởi vì nghồi xe này đi xa gò bó lặm

Daihatsu Cityvan thì hơn đứt Su rồi nhưng mà Daihatsu bao nhiều ziền nhỉ??? Hình như trên 15K thì phải?? Bác khuyên kiểu này thì em chít.

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Có con Jolie 2.0,99 hay 00 gì đó, máy móc gầm bệ còn ngon lành nè, 13K500 có OK không bác?:D

VETERAN
15/11/03
295
2
18
53
Vietnam

Cả hai con mini van của SU và DA đều không an toàn, rất chông chênh > dể lật. Máy lạnh dở tệ. Với số tiền đó để mua con TO van đời 87>89 đi ngon hơn nhiều.

A1
14/12/03
2.555
4.253
113

Trong tầm tiền ấy cũng có thể tìm được một em Previa đấy bác.

Hạng C
15/6/04
821
12
0

to bác VHV:
Ngày trước em cũng có ý định nhưi bác. Đường xá VN chật chội xe nhỏ, len lỏi, luồn lách tốt, gầm cao ko sợ nước ngập (khi mưa to đường HN và SG hay bị ngập lắm)
nhưng chay thử thì máy móc chán lắm, ồn như cả uaz đời napoleon, máy lạnh gần như ko có tác dụng (bác phải chơi 2 dàn)
dáng xe thì xấu như xe chở lợn, ko phù hợp với xe gia đình nên em đành thôi đấy !