Có nên bán luôn hay giữ lại đầu tư?

• Bán ngay

Bình chọn: 0 0,0%
  • Không nên bán

Bình chọn: 0 0,0%
  • Bán nếu được giá (>2 tỏi )

Bình chọn: 3 100,0%

• Total voters
    3
Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
23/7/16
4
381
49
Dear các bác,

Em vào xem diễn đàn cũng một thời gian rồi. Nhưng chủ yếu vào xem các bác đầu tư để học hỏi nên giờ mới tạo nick. Giờ có vấn đề này tìm hiểu không thấy thông tin cụ thể nào nên up lên đây nhờ các bác tư vấn. :)
Tình hình là thế này ạ, lúc trước em làm ở khu CNC Q9, thấy khu Phước Thiện quy hoạch với đường xá khá ổn nên cắn răng vay một ít rồi mua luôn 1 lô mặt tiền Phước Thiện, đối diện khu Green City của Vingroup (Vị trí hình vuông màu xanh trong hình đính kèm.). Diện tích 5x20.
Bây giờ em nghỉ ở khu CNC và vào thành phố mở công ty riêng ở Tân Bình với vài người bạn nên khả năng về lại Q9 không cao lắm.
Bây giờ em có ý định bán đất trên này đi và dùng một phần tiền đó mua nhà hẻm/chung cư ở khu Q2/trung tâm để ở, còn lại đầu tư vào khu vực khác. Tuy nhiên chưa rõ đất khu vực này hiện tại nếu bán sẽ được bao nhiêu, có nên giữ lại chờ sang năm không. Em đang phân vân vì muốn có nhà cửa đàng hoàng để năm sau cưới :D

//Giá hiện tại em đang hỏi cò ở đó là 1 tỷ 8 nhé, không phải 2 tỷ như trên Poll :(

Cảm ơn các bác đã xem tin ạ.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Trước phèo có 1 lô khu tái định cư phước thiện này nên phèo cũng nắm khá rỏ.
cuối năm 2014 mặt tiền phước thiện 2 chiều vị trí đẹp, đẹp hơn vị trí bác chủ mà bán có dưới 9 tr/m2 , chính xác là 8.730 tr/m2
đường nội bộ phía trong thì ôi thôi rồi...rẻ bèo chả ma nào thèm dòm...
Phèo đã tiễn em nó đi năm rồi, bán xong thì nó lại hot...người mua của phèo giờ chênh 550 chẹo mà họ chưa thèm bán.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Trước phèo có 1 lô khu tái định cư phước thiện này nên phèo cũng nắm khá rỏ.
cuối năm 2014 mặt tiền phước thiện 2 chiều vị trí đẹp, đẹp hơn vị trí bác chủ mà bán có dưới 9 tr/m2 , chính xác là 8.730 tr/m2
đường nội bộ phía trong thì ôi thôi rồi...rẻ bèo chả ma nào thèm dòm...
Phèo đã tiễn em nó đi năm rồi, bán xong thì nó lại hot...người mua của phèo giờ chênh 550 chẹo mà họ chưa thèm bán.
Àh quên. Lúc phèo bán so với cuối 2014 nó đã nhảy vọt lên rồi mà chưa hot như giờ.

Tập Lái
23/7/16
4
381
49
Bán ngay nếu được giá mong muốn. Vin Quận 9 nhanh lắm 2018 mới triển khai, từ giờ đến đó giá ko cao hơn bao nhiêu đâu..
Àh quên. Lúc phèo bán so với cuối 2014 nó đã nhảy vọt lên rồi mà chưa hot như giờ.
Cảm ơn mọi người ạ. Em cũng mua đợt năm 2014. Cũng lô mặt tiền 2 chiều Phước Thiện đó bác. Nhưng chắc không phải của bác phèo :D
Em vừa gọi lên cò trên đó. Cò bảo vừa giao dịch 1 lô 1 tỉ 8 cũng dọc trục này. Các bác thấy giá đó bán được chưa hay nên thêm ạ?
Giờ em chạy lên trên đó xem tình hình thế nào :)
@tuvan: Cảm ơn bác ghé qua. Bác cho em ý kiến phân tích ạ :D

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Cảm ơn mọi người ạ. Em cũng mua đợt năm 2014. Cũng lô mặt tiền 2 chiều Phước Thiện đó bác. Nhưng chắc không phải của bác phèo :D
Em vừa gọi lên cò trên đó. Cò bảo vừa giao dịch 1 lô 1 tỉ 8 cũng dọc trục này. Các bác thấy giá đó bán được chưa hay nên thêm ạ?
Giờ em chạy lên trên đó xem tình hình thế nào :)
@tuvan: Cảm ơn bác ghé qua. Bác cho em ý kiến phân tích ạ :D
Người mua lô phèo giờ 1.9 tỷ mà họ chưa thèm bán, họ đợi cuối năm hoặc sang năm.
dĩ nhiên lô đất đó vị trí đẹp hơn lô bác chủ

• Like
Reactions: BlueDream
Hạng B2
12/2/13
128
349
63
Trong này dân còn thưa thớt, tỉ lệ xây dựng không cao, mà giá tăng lên kinh quá. Lô bên trong lúc trước em hỏi cách đây nửa năm là 11-12tr giờ lên 15-16tr

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Trong này dân còn thưa thớt, tỉ lệ xây dựng không cao, mà giá tăng lên kinh quá. Lô bên trong lúc trước em hỏi cách đây nửa năm là 11-12tr giờ lên 15-16tr
2014 có người bán nhà trong khu tái định cư phước thiện này cả nhà và đất kêu 1 tỷ đó bác.

Tập Lái
23/7/16
4
381
49
Hôm nay em đi một vòng Q2 với Q9 thì thấy cầm 1 tỷ 8 không mua được chỗ nào mà cơ sở hạ tầng tốt cả. Vậy nên em rao 2 tỷ rồi ghim đó chờ tiếp xem sao. Các bác thấy vậy ok không hay nên đẩy sớm luôn. Khu ATL đang bị làm giá kinh quá. Giá gấp rưỡi trước đây. Giá giờ toàn 18 :'( Gia hòa nhỏ nhất cùng 2 tỷ 4. HAMT tầm gần 3 tỷ. Nam Long 90m tầm 2 tỷ.

• Like
Reactions: Bds Sai Gon
Status
Không mở trả lời sau này.