Hạng B2
24/2/14
399
607
93
Em vừa mới bị đội csgt bắt ở ngả tư 3/2 - lý thường kiệt vào lúc hơn 12 đêm.
Em đi 3/2 trên võ thị sau về đến lý thường kiệt em rẽ trái (có xi nhan) thì bị đại úy áo vàng thổi vào. Em tấp lề đường lý thường kiệt, xuống xe.
-xxx : Xe anh đèn bị mát rồi, vừa nãy nó không sáng bên trái (?)
(Trong khi đó đèn xe em vẫn sáng đủ 2 bóng)
-Em : ủa vậy ah, nếu vậy mai tôi đi kiểm tra ngay cám ơn anh.
xxx: Cám ơn cái gì, giấy tờ đâu?
Em thấy cũng khuya rồi, cũng cần xuất trình giấy tờ khi có yêu cầu. nên em lên xe lấy đủ giấy tờ.
Xui cái là giấy xe là bản photo có dấu ngân hàng nhưng đã hết hạn. Thế là ảnh vịn vào đó nói:
xxx : Lỗi đèn tui bỏ qua, tôi chỉ phạt ông lỗi giấy tờ xe của ông hết hạn. Bây giờ giam xe.
Em: có thông cảm được không? vì xe tui đăng kiểm vẫn còn, còn giấy tờ thì ngân hàng giữ điều đó chứng minh xe tui ko phải xe gian.
xxx: không cải với ông, bây giờ ông theo tôi về đồn 81 ngô quyền giải quyết.
Em: sau làm khó nhau vậy?
xxx: khó gì? về đồn tui kiểm tra nồng đọ cồn luôn.
Em: haiza, ông nhìn tôi đây này có giống say rượu không? đùng có mà kiếm chuyện nhé.
xxx: Về đồn tính.
Em: ok , không tình cảm gì hết đúng không? ok tôi về đồn với ông.
Em nói chưa dứt câu, ảnh lên xe moto cùng với 1 anh áo xanh (113 hay TT gì đó) đi mất cùng với tất cả giấy tờ của em : giấy xe photo, đăng kiểm, bảo hiểm, bằng lái mà không lập biên bản gì ráo.
Em lái xe chạy theo nhưng ko kịp . đến 81 ngô quyền thì ko phải là trụ sở công an mà là nhà dân??????
Em chạy tới chạy lui ngô quyền mà chẳng thể tìm ra. Em quay lại ngã tư 3/2- Lý thường kiệt thì chẳng có dc nào ở đó.
Em thật sự bối rối lắm rồi các bác ah.
Kính nhờ các bác chỉ giáo, giờ em phải làm sao?
Em cám ơn nhiều!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
20/4/14
838
515
93
Đội CSGT Chợ lớn ở 81 NQ, q5. Đúng mà bác?
Giấy Ngân hàng có giá trị 6 tháng hả?
Em vừa mới bị đội csgt bắt ở ngả tư 3/2 - lý thường kiệt vào lúc hơn 12 đêm.
Em đi 3/2 trên võ thị sau về đến lý thường kiệt em rẽ trái (có xi nhan) thì bị tay đại úy áo vàng thổi vào. Em tấp lề đường lý thường kiệt, xuống xe.
-xxx : Xe anh đèn bị mát rồi, vừa nãy nó không sáng bên trái (?)
(Trong khi đó đèn xe em vẫn sáng đủ 2 bóng)
-Em : ủa vậy ah, nếu vậy mai tôi đi kiểm tra ngay cám ơn anh.
xxx: Cám ơn cái gì, giấy tờ đâu?
Em thấy cũng khuya rồi, cũng cần xuất trình giấy tờ khi có yêu cầu. nên em lên xe lấy đủ giấy tờ.
Xui cái là giấy xe là bản photo có dấu ngân hàng nhưng đã hết hạn. Thế là hắn vịn vào đó nói:
xxx : Lỗi đèn tui bỏ qua, tôi chỉ phạt ông lỗi giấy tờ xe của ông hết hạn. Bây giờ giam xe.
Em: có thông cảm được không? vì xe tui đăng kiểm vẫn còn, còn giấy tờ thì ngân hàng giữ điều đó chứng minh xe tui ko phải xe gian.
xxx: không cải với ông, bây giờ ông theo tôi về đồn 81 ngô quyền giải quyết.
Em: sau làm khó nhau vậy?
xxx: khó gì? về đồn tui kiểm tra nồng đọ cồn luôn.
Em: haiza, ông nhìn tôi đây này có giống say rượu không? đùng có mà kiếm chuyện nhé.
xxx: Về đồn tính.
Em: ok , không tình cảm gì hết đúng không? ok tôi về đồn với ông.
Em nói chưa dứt câu, hắn lên xe moto cùng với 1 tay áo xanh (113 hay TT gì đó) vọt mất cùng với tất cả giấy tờ của em : giấy xe photo, đăng kiểm, bảo hiểm, bằng lái mà không lập biên bản gì ráo.
Em đuổi theo thấy pà luôn. đến 81 ngô quyền thì đách phải là trụ sở công an mà là nhà dân??????
Em chạy tới chạy lui ngô quyền mà chẳng thể tìm ra. Em quay lại ngã tư 3/2- Lý thường kiệt thì chẳng có tên nào ở đó.
Em thật sự bối rối lắm rồi các bác ah, lẽ nào em gặp cướp rồi.
Kính nhờ các cao nhân chỉ giáo, giờ em phải làm sao?
Em cám ơn nhiều!

• Like
Reactions: long265 and tom79
Hạng B1
1/3/13
60
49
18
ĐM mấy thằng XXX cướp ngày, giờ còn chuyển sang cướp đêm nữa. Lần sau bác chủ cầm điện thoại quay tụi nó để có bằng chứng, tụi cẩu này gặp lãnh đạo nó là chối bay chối biến ah.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Cái yếu là a không bắt nó chứng minh xi nhan của a ko sáng bên trái, cáí thứ 2 nếu a biết trước gjấy ngân hàng hết hạn thì a nói hắn là không mang theo.. chắc chắn sẽ nhẹ hơn rất nhiều với cái hết hạn..
Em nghĩ bác nên copy thớt này qua mục CNL sẽ có quí nhơn hỗ trợ :)

Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
Photo giấy ngân hàng hết hạn là sao, chổ này em chưa hiểu?

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Em mới dạo 1 vòng gọt le(google) hình như vụ hết hạn này mình thua noá.. vì trên giấy có ghi rõ thời gian hiệu lực bắt đầu từ abc hết hạn đến ngày xyz.. thì không có giá trị pháp lý :(

Hạng C
23/9/15
976
1.411
93
45
Em mới dạo 1 vòng gọt le(google) hình như vụ hết hạn này mình thua noá.. vì trên giấy có ghi rõ thời gian hiệu lực bắt đầu từ abc hết hạn đến ngày xyz.. thì không có giá trị pháp lý :(

Thế thì potay rồi, em tưởng giấy tờ công chứng thì làm gì có hạn. hì hì.
Bác chủ chịu khó lên đội CSGT Chợ Lớn thôi, xung quanh có mấy quán cafe, vào đó hỏi là ra hết, tốn chi phí chút xíu. haha.

• Like
Reactions: Tohoa and tom79
Hạng D
27/5/13
1.526
1.911
113
:3dbuonngu: Bác chủ lười quá ko chịu lên OS tám hàng ngày nên íu quá. Trong mọi hoàn cảnh thì trước tiên không đưa giấy tờ, phải kêu xxx chứng minh lỗi phạt mình, khi tụi nó đuối lý chuyển qua kiểm tra giấy tờ thì mình lại ngay đầu xe có camera hành trình quay lại. Trường hợp bác chủ giấy hết hạn thì pó tay, lỡ rồi thì làm giàu cho Nhà nước đi, éo có cho tụi chó vàng đó ăn tiền.