Status
Không mở trả lời sau này.
F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Em có người bạn từ HN vào, ngỏ ý muốn đi du lịch sinh thái miệt vườn, nghe đờn ca tài tử, ăn cây nhà lá vườn và thưởng thức một vài đặc sản Nam bộ...
Vì chưa đi du lịch như thế này bao giờ nên kính nhờ các bác đã có kinh nghiệm cho biết các thông tin như: đi những nơi nào (ở Vĩnh Long, Cần Thơ, Sa Đéc...), đường xá, ăn ngủ nghỉ và cách thức thuê ghe thuyền, hướng dẫn... ra sao?
Vì em đi theo tính chất gia đình, tự túc toàn diện và đi về trong ngày (nếu nhiều cảnh đẹp thì ngủ lại 1 đêm, mai đi tiếp) nên rất cần các thông tin chi tiết của các bác, càng cụ thể càng tốt.
Rất mong được sự giúp đỡ chỉ bảo của các bác (đặc biệt các bác quê miền Tây hoặc làm hướng dẫn viên du lịch càng tốt). Hoặc nếu có đường link tham khảo cũng tốt các bác ạ.
Trân trọng cảm ơn !!!

Hạng D
25/8/08
1.487
18
38
Bốn phương trời
Nếu bác thích đặc biệt tí thì có thể 5h sáng đi xuống Mộc Hóa, vô vườn dược liệu mà chơi & học hỏi được nhiều thứ từ mẹ thiên nhiên lắm đó.
Mùa này là mùa nước nổi nữa nè. Bác theo QL1 tới ngã ba rẽ đi Mộc Hóa thì cứ thẳng tiến, sẽ thấy bảng chỉ dẫn ở bên tay phải đường.
Bác có thể nhờ en Hòang Anh 0907086988 nhờ chỉ đường

Status
Không mở trả lời sau này.