Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Tình hình là khoảng từ ngày 2/7/2010 này, Em có một chuyến đi chu du cùng với Ông Cụ theo cung đường Trường Sơn (Hồ Chí Minh). Em khởi hành từ Huế vào ngày 2/7 (xe có người chạy từ SG ra Huế trước), Em và Ông cụ + vài người bạn đi máy bay ra Huế và bắt đầu chuyến chu du về thăm vùng đất lửa năm xưa :). tổng thời gian em có khoàng 7 ngày. Lộ trìng em muốn như sau:
- Từ Huế chạy ra thăm ngã ba Đồng Lộc bằng đường HCM đông
- về bằng đường HCM tây, thăm cầu Hiền Lương, Q.Trị. Động phong nha
- trên đường từ ngã ba Đồng Lộc về tời Huế các bác cho em biết thêm các địa danh nên ghé qua (mạng tính lịch sử)
_ từ Huế theo đường 49 rẽ qua đường 14 về Nam (ghé qua Hội An, Mỹ Sơn...) Các bác cho em ý kiến đi đường này có địa danh nào hay không hay nên đi QL1 qua đèo Hải Vân.
_ Qua các tỉnh miền núi, Tây Nguyên về SG, đoạn này các bác giúp cho em lộ trình phù hợp với.
- Đến Đà Lạt, em chạy theo đường Hoa Và Biển ra Nha Trang rồi Về SG.

Đoàn toàn người lớn, xe 7 chỗ, có 2 người lái. Mỗi ngày E dự kiến chạy trung bình 300Km.
Mong các bác giúp Em. Cảm ơn các Bác.

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/5/07
524
4
18
53
Từ Huế đến Ngã 3 Đồng lộc, bác có thể ghé thăm Thành cổ Quảng Trị, Nghĩa trang Trường Sơn, động Phong Nha rồi đến ngã 3 Đồng Lộc.
Lúc trở về, nếu bác đi đường HCM tây thì không thể thăm cầu Hiền Lương vì cầu này nằm trên QL 1A. Đường HCM chia ra 2 nhánh HCM Đông và HCM Tây tại Khe Gát. Em chưa đi đường HCM Tây nhưng biết rằng để về Huế theo đường này sẽ rất xa và khó đi, tuy nhiên cảnh rất đẹp.
Thông thường thì dân tình hay đi đường HCM Đông từ ngoài bắc vào đến Quảng trị, sau đó lại đi QL 1A tới Đà Nẵng rồi đi tiếp đường HCM từ ĐN - SG.
Nói chung, chất lượng đường HCM tốt, tuy nhiên bác đi vào tháng 7 có thể có mưa gây sạt lở đường. Xe 7 chỗ nên đi tối đa 5 người.
Bác có thể hỏi thêm bác Nguyên, bác này đã xuyên Việt vài lần, kinh nghiệm đầy mình

bác pm cho em email, em sẽ gửi lại bản đồ tuyến đường HCM từ Bắc vào Nam.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Cảm ơn bác Bomhop nhiều, bên em chắc chỉ có 4 người lớn đi thôi. Bác có thông tin gì cho em thêm nhé : [email protected]

Em vẫn cần các bác tư vấn thêm, cảm ơn các bác đọc tin.

Hạng D
28/5/07
3.615
319
83
48
HCM
Các bác xem giúp em lộ trình này có hợp lý chưa, vì lần đầu đi cung đường này nên E muốn hỏi kỹ. Cảm ơn các bác.

Ngày 1
Huế - Thành cổ Quảng Trị (57 Km_Quốc Lộ 1)
Cầu Hiền lương (36Km_Quốc lộ 1)
HCM Đông đến Phong Nha(143Km_HCM Đông)

Ngày 2 Phong Nha – Huế (HCM_Tây_365Km)

Ngày 3 Tham quan Huế, đi đà nẵng (110Km)

Ngày 4 Đà Nẵng Pleiku (350 Km_QL14_HCM)

Ngày 5 Pleiku – Đà Lạt (352Km_QL14_722)

Ngày 6 ĐL – Nha trang (150Km_Hoa Va Bien)

Ngày 7 NT – SG (440Km_QL1)

Status
Không mở trả lời sau này.