Tập Lái
23/1/11
7
2
3
Như tiêu đề trên. Em nhờ các bác hướng dẫn cách chuyển file MP4 để copy sang USB xem trên đầu DVD zin K3.
Trước em có tìm được 1 bài với nội dung tương tự, cũng đã cover thành công. Giờ cần tìm thì ko thấy bài đó nữa rồi. Phần mềm trên máy tính em cài lại win nên cũng mất.
Vậy bác nào biết thì chỉ giúp em. Em cám ơn. Thiết nghĩ cái này cũng rất cần cho nhiều ACE đấy :D

Hạng B2
3/8/08
221
997
93
Theo em thấy thì đầu dvd theo xe K3 không đọc được file mp4 đâu bác. Bác cứ chuyển hết sang .vob là đọc được, tuy chất lượng không cao nhưng chơi trên cái lcd 8' thì dư sức đẹp. Tất cả các đầu chạy Win CE đều đọc được cái file này mà hầu hết các đầu giá rẻ đều chạy Win CE, kể cả cái trên thằng K3 hiệu Caska này.
Về chuyển file thì dễ ẹc, bác lên mạng search convert to .vob nó sẽ ra hàng đống chương trình free. down về cài rồi convert thôi, mỗi file dài 30 phút chất lượng trung bình chạy chừng 5 - 10 phút là xong. Làm xong copy vào usb, cắm vào chạy ngon lành.
Lúc trước em hay xài format factory gì đó, không nhớ nữa.
Chúc bác thành công, có gì vướng thì lên đây tiếp.

• Like
Reactions: phamhangan00
Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Như tiêu đề trên. Em nhờ các bác hướng dẫn cách chuyển file MP4 để copy sang USB xem trên đầu DVD zin K3.
Trước em có tìm được 1 bài với nội dung tương tự, cũng đã cover thành công. Giờ cần tìm thì ko thấy bài đó nữa rồi. Phần mềm trên máy tính em cài lại win nên cũng mất.
Vậy bác nào biết thì chỉ giúp em. Em cám ơn. Thiết nghĩ cái này cũng rất cần cho nhiều ACE đấy :D
Nè bác:
http://www.divx.com/en/software/converter/features
Bác download file mp4 từ mọi nguồn về máy rồi chạy convert ra divx là xem thôi ( xe anh Hải là ok hết đó).

• Like
Hạng B2
23/12/12
249
176
43
Khi bác đọc file mp4 trên K3 thì bị lỗi gì? Kg có hình hay kg có tiếng hay kg thấy file? Mình đang sử dụng phần mềm FreeMake Video Converter thấy em KM của mình đọc ngon lành.

• Like