Hạng D
1/8/09
3.039
14
38
tp.hcm
Tình hình là em vừa mua được chiếc scirocco 1.4 mà vẫn chưa biết cách sử dụng một số chức năng, bác nào rành giúp em 1 số vấn đề sau ạ:
1. Cảm ứng gạt mưa sử dụng sao ạ, vì trời mưa em không thấy nó tự động hoạt động.
2. Chỉnh giờ cho đồng hồ.
3. Cửa phụ khi mở khoá bên ngoài vẫn không mở của được mà phải bấm mở khoá thêm lần nữa thì cửa phụ mới mở ( nguyên thuỷ nó vậy hay sao)
4. Cách chép nhạc vô đầu đĩa.

Em mới sử dụng nên gà mờ lắm, nhờ bác nào biết giúp em ạ. Thanks.

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
kens1802 nói:
Tình hình là em vừa mua được chiếc scirocco 1.4 mà vẫn chưa biết cách sử dụng một số chức năng, bác nào rành giúp em 1 số vấn đề sau ạ:
1. Cảm ứng gạt mưa sử dụng sao ạ, vì trời mưa em không thấy nó tự động hoạt động.
2. Chỉnh giờ cho đồng hồ.
3. Cửa phụ khi mở khoá bên ngoài vẫn không mở của được mà phải bấm mở khoá thêm lần nữa thì cửa phụ mới mở ( nguyên thuỷ nó vậy hay sao)
4. Cách chép nhạc vô đầu đĩa.

Em mới sử dụng nên gà mờ lắm, nhờ bác nào biết giúp em ạ. Thanks.
em mua mấy tháng rồi đến giờ cũng chỉ biết đề máy vô số chạy :(. Để em hóng theo topic của bác luôn :D

Hạng B1
2/7/13
94
0
0
Bác đọc chi tiết trên cái sách hướng dẫn theo xe nhé.
Hoặc hôm nào rỗi ghé qua cái WS/SR để có được hướng dẫn chi tiết.
- Cần gạt mưa bác chọn vị trí có cái dấu ''gạch gạch''. Bác quan sát: Off - dấu gạch gạch - low - high
- Chỉnh giờ: bác vào menu chính bằng cách dùng cái phím trên volang - bên phải. Trên đó có rất nhiều function - bác chọn function ''Time" và dời lên xuống để set lại đồng hồ. Về cuối trang chọn ''back'' để thoát ra ngoài. (Bác nhớ đóng cửa xe thì mới chỉnh được nhé)
- Cửa phụ đóng mở ntn, bác chủ có thể chọn trên menu này luôn: vào function ''door open'' và chọn bằng cách X vào ô tương ứng.
- Chép nhạc thì file phải định dạng MP3, nếu chép từ đĩa Cd qua thì không chép được. Thao tác như máy tính, cũng chọn file và đương dẫn để lưu.

Chúc bác thành công.

Hạng D
1/8/09
3.039
14
38
tp.hcm
Thanks bác. Để em xem còn chức năng nào không biết sẽ post lên thớt này nhờ bác giúp.

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.559
3.083
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
bác GTI13 chỉ em luôn cách tắt đèn Daytime Running được ko? em tắt máy rồi mà cái đèn đó phải 10p sau mới tắt, đi đâu mí người giữ xe cũng nhắc hoài mệt quá

Hạng D
29/5/08
1.490
87
48
MFC
Undertaker nói:
bác GTI13 chỉ em luôn cách tắt đèn Daytime Running được ko? em tắt máy rồi mà cái đèn đó phải 10p sau mới tắt, đi đâu mí người giữ xe cũng nhắc hoài mệt quá
Tưởng gì . . . chiều về anh chỉnh cho ;)

Hạng B1
2/7/13
94
0
0
Để tắt đèn daylight, bác cũng vào menu chính trên taplo thông qua nút bấm trên Volang -> chọn Light and Vision -> di chuyển xuống dưới và bác thấy dòng ''daytime running light". Active hay deactive thì tùy bác.

Chúc bác thành công