Tập Lái
17/2/11
6
0
1
chào các bác
Tình hình là em đang muốn đổi vợ 2 vì nó già quá nên hay bệnh tật. em nhắm tới đầu tiên là 3 em Ford gồm có , Ranger 2x4, Focus 1.8MT và Fiesta ngoài ra còn co 1 số em Sedan của Kia và Hyundai(mấy em nay là lựa chon thứ 2)
Bản thân em rất thích xe Ford nhưng còn ngại về phụ tùng, xăng dầu (CV của em đi nhiều khoảng 4k-5k km mỗi tháng nên ăn uống của nó vẫn được ưu tiên khi lựa chọn)
Các bác đi xe Ford có kinh nghiệm xin chỉ giùm ạ

Hạng C
28/4/09
825
37
48
40
Thích rộng rãi, dáng cứng 1 tý chạy Focus.
Thích trẻ trung, xe nhiều công nghệ mới, dáng đẹp thì chọn Fiesta. Ngoài ra nếu bác đi nhiều & ưu tiên vấn đề nl thì cũng nên chọn Fiesta. Fiesta động cơ thế hệ mới thông số tiêu thụ nhiên  liệu rất hấp dẫn.

Còn Ranger ko hiểu sao bác xếp nó chung với các lựa chọn còn lại? Giống "để ngựa chung chuồng dê" :D

Hạng F
8/8/06
6.451
20.777
113
40
Em xin trả lời bác phần phụ tùng và chi sử dụng xe Ford, Theo như báo giá bảo dưỡng bên công ty em, thì việc bảo dưỡng xe Ford khá rẻ bác ạ, thậm chí còn rẻ hơn các hãng xe khác, trung bình một lần bảo dưỡng hết khoảng 700 ngàn/5000 Km,
Còn phụ tùng thì cũng không đắt, bởi vì phụ tùng Ford hiện nay đa phần là nhập từ Thái Lan bác ạ,

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
Em mới bảo dưỡng 5.000km ở BTF hết 390.000 đã có VAT bao gồm thay nhớt, châm bình, châm nước rửa kiếng, xịt lọc gió, bơm bánh xe. Vậy là mắc hay rẻ bác chủ thớt tự xác định nhé, còn về xăng thì không cần phải suy nghĩ nhiều về em nó đâu, gửi xe còn tip 50k được thì vài lít xăng suy nghĩ làm gì, cái cần suy nghĩ là làm sao một tháng dư ra vài chục chai để cùng em nó vi vu đó đây vào ngày cuối tuần hay hơn nhiều:D:D:D

Tập Lái
17/2/11
6
0
1
Cám ơn các bác đã tư vấn
Bác nào cho em cái giá FC 1.8MT và mức ăn nhậu của em nó khi đi đường trường em tham khảo với

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
MAX FORD nói:
Cám ơn các bác đã tư vấn
Bác nào cho em cái giá FC 1.8MT và mức ăn nhậu của em nó khi đi đường trường em tham khảo với
Giá thì bác hỏi mấy bác sâu hoặc ra thẳng đại lý hỏi còn ăn nhậu của em nó thì tạm như thế  này: đường TP khoảng 11 lít / 100km; đường trường tầm 7 - 8 lít / 100km; đường đèo dốc (tết vừa rồi mới đi Đà Lạt) 9 lít / 100km. Xe mình mới chạy được 5k; sau nay chắc có giảm chút đỉnh.

Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
Xe em focus 1.8MT, em chỉ mới lấy bằng thôi nhưng củng chỉ 7l/100km (đường hỗn hơp nhá).Nhưng em thấy ford mang tiếng hao xăng củng hay ra đường chả sợ đụng hàng.
Chúc bác sớm có xe.

Hạng C
28/4/09
825
37
48
40
MAX FORD nói:
Cám ơn các bác đã tư vấn

Giá em nó là 580tr tính theo tỷ giá Vietcombank 20.900 đó bác.
Pak có thể đến đại lý gần nhất để tham khảo thêm & thương lượng chương trình km