Đánh Giá Chất Lượng Căn Hộ Nhờ các bác so sánh dùm

Hạng B2
14/2/14
352
12.015
93
Mình đang tìm mua 1 căn hộ Q2 khu vực Mai chí Thọ, Thạnh Mỹ Lợi, XLHN. Mình đang tìm hiểu Lexington, NewCity, Vista Verde. Nhờ các bác so sánh giúp giá cả, vị trí, pháp lý, tiện ích và đặc biệt bác nào sale khu vực đó có hàng tốt giới thiệu, xin cảm ơn!

Tập Lái
12/11/16
17
25
3
37
1. Lexinton: C/C này ổn. Ưu điểm: giao thông thuận tiện, dân trí cao. Nhược điểm: ổn định 2-3 năm rồi, nên cho thuê tốt chứ tăng về giá trị chắc không nhanh như xưa, đang làm cấp giấy CN
2. The newcity: vị trí phải nói là the best, quá gần Q1 luôn, view cũng ngon. Có điều C/c này xây theo kết cấu, cấu trúc của chung cư TDC, hiện nay chỉ là bọc lại lớp vỏ mới thôi. Pháp lý hiện vẫn còn lằng nhằng nên dự báo việc cấp GCN sẽ không dễ. Mua cho thuê chắc tốt hơn là ở. Công viên phía sau quá xá là đẹp, đường giao thông xung quanh cũng to, thoáng.
3. Vista Verde: thiết kế đẹp, tiện ích tuyệt vời, đi Q1 cũng ko xa như xưa kể từ khi có cầu thời đại. Chỉ không thích nhất là nó giáp với Đồng Văn Cống, toàn xe container.
Xưa em cũng có nhu cầu giống bác nên cũng có nghiên cứu chút ý kiến :)

Hạng B2
14/2/14
352
12.015
93
1. Lexinton: C/C này ổn. Ưu điểm: giao thông thuận tiện, dân trí cao. Nhược điểm: ổn định 2-3 năm rồi, nên cho thuê tốt chứ tăng về giá trị chắc không nhanh như xưa, đang làm cấp giấy CN
2. The newcity: vị trí phải nói là the best, quá gần Q1 luôn, view cũng ngon. Có điều C/c này xây theo kết cấu, cấu trúc của chung cư TDC, hiện nay chỉ là bọc lại lớp vỏ mới thôi. Pháp lý hiện vẫn còn lằng nhằng nên dự báo việc cấp GCN sẽ không dễ. Mua cho thuê chắc tốt hơn là ở. Công viên phía sau quá xá là đẹp, đường giao thông xung quanh cũng to, thoáng.
3. Vista Verde: thiết kế đẹp, tiện ích tuyệt vời, đi Q1 cũng ko xa như xưa kể từ khi có cầu thời đại. Chỉ không thích nhất là nó giáp với Đồng Văn Cống, toàn xe container.
Xưa em cũng có nhu cầu giống bác nên cũng có nghiên cứu chút ý kiến :)
Cảm ơn bác!

Hạng B2
16/5/18
235
299
63
Em thấy cái NewCity để ở cho bác thuận tiện đỡ kẹt xe hơn bên lexington vì hay kẹt xe đoạn ngã rẻ ra cao tốc. Vị trí quá đẹp thông thoáng, chỉ có điều thiết kế nó lúc đầu là của tái định cư sau lên thương mại nên không được đẹp cho lắm và giấy tờ pháp lý hiện tại vẫn đang lằng nhằng đó bác. Nhà bác ở nên bác đi xem tường tận để cảm nhận rõ hơn mình thích cái nào. :D

• Like
Reactions: GS X
Hạng B2
14/2/14
352
12.015
93
Em thấy cái NewCity để ở cho bác thuận tiện đỡ kẹt xe hơn bên lexington vì hay kẹt xe đoạn ngã rẻ ra cao tốc. Vị trí quá đẹp thông thoáng, chỉ có điều thiết kế nó lúc đầu là của tái định cư sau lên thương mại nên không được đẹp cho lắm và giấy tờ pháp lý hiện tại vẫn đang lằng nhằng đó bác. Nhà bác ở nên bác đi xem tường tận để cảm nhận rõ hơn mình thích cái nào. :D
Thank bác!

Hạng B2
14/2/14
352
12.015
93
Bác nên đi xem thực tế các DA để cảm nhận, tuy nhiên theo tôi thì Lexington là The Best để ở ngay hoặc cho thuê rồi. Dân cư ổn định lịch sự, giá cho thuê khá tốt khoảng 0.5%-0.6% / tháng. Giá bán full nội thất khoảng trên dưới 40tr/m2. Ưu nhược thì hầu hết chung cư nào cũng có, liệt kê thử một số ưu điểm của Lexington cho bác nghiên cứu:
1. Ra sổ hồng: giá chắc chắn sẽ còn tăng
2. Ăn theo khu công viên 7ha sát nát Lexington đang thi công hoàn thiện cuối năm xong: giá chắc chắn sẽ còn tăng
3. Ăn theo Trung tâm thương mại Estella Place (Saigon Center 2) tháng 12 năm nay đi vào hoạt động
4. Ăn theo quy hoạch khu City Horse (cụm Estella, Imperia, KDC Phú Nhuận...) khi cụm này xong xuôi đồng bộ, đường sá nối vào trung tâm APAK sẽ thuận tiện hơn rất nhiều. Hiện đường xá kết nối thực ra cũng khá ổn, nhưng sẽ còn tốt hơn nữa.
5. Ăn theo Khu liên hợp thể dục thể thao Rạch Chiếc (phục vụ Seagame 2021 nên chắc chắn sẽ làm), vụ ăn theo này hơi xa nhưng nếu đường Mai Chí Thọ cấm xe container cho Seagame thì Lexington cũng được hưởng lợi phần nào.
6. Nội khu ổn với hồ bơi, gym, BBQ, thể dục thể thao... hoàn toàn free và khu sảnh trung tâm dưới tầng trệt khá ok. Cái này phải đi xem thực tế mới thấy thích hay không.
7. Quan trọng nhất là giá Lex còn rẻ hơn 2 ông kia, mà dân cư đã ở ổn định đông đúc và có thể cho thuê ngay lập tức.

Sale thì bác hỏi Google là ra cả nùi hihi :)
Cảm ơn bác nhiều! Rất bổ ích!

Tập Lái
12/11/16
17
25
3
37
E thấy bác trên nói đúng cái số 7 thôi. Còn lại thì ko đúng lắm, hơi mang tính PR chứ thực tế ko đúng lắm

Tập Lái
6/8/16
46
131
13
E thấy bác trên nói đúng cái số 7 thôi. Còn lại thì ko đúng lắm, hơi mang tính PR chứ thực tế ko đúng lắm
Mình ko phải là sale hay cò kiếc gì ở đây mà PR nhé bác. Mình có đầu tư vào đây thì am hiểu và liệt kê những cái tốt của nó thôi. Ko đúng chỗ nào mời bác phản biện :)

Tập Lái
12/11/16
17
25
3
37
1. Có GCN thì cung ko tạo đột biến giá là mấy. Điển hình bên Mastery TD
2. Khu Cv 7ha thì 100 nam nữa may ra mới xong. Cái đang xây là có cái Cv nhỏ nhỏ chắc 1000-2000m2 + cái nhà văn hóa q2 thôi
3. Khu này TTTM quá ổn dinh rồi. Đã có sẵn passion mac du remove rồi), Vincom, nên e nghĩ có thêm 1-2c khác cũng ko giúp tăng giá căn hộ là mấy
4. Giao thông cũng ổn định rồi, so với the Newcity cũng xa.
5. Mục giá trị thuê or giá mua thì e đồng ý.
Ps: e góp ý trên tinh thần xây dựng & chia sẻ góc nhìn về lĩnh vực bds thôi, dê em có thêm kinh nghiệm đầu tư. Nếu có hơi hướng khác thì em xin giữ im lặng ạ. Thanks

• Like
Reactions: Cỏ Hoa