Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43
Nhà e cao hơn mặt đường 38 cm,đường trước cửa nhà e là 2m,chiều ngang dể xe chỉ 2,6m thôi ,xe matiz với các thông số như sau: dài 3,5 mét ,ngang 1,5 mét ,2 kính chiếu hậu có thể cụp vào + 10 cm ,nhà cao hơn mặt đường 38cm ,e không biết khi dánh hết lái thì bánh xe sẽ quay 1 góc bao nhiêu độ? các bác giúp e giải pháp với

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/3/07
1.512
23
38
101
RE: Nhờ các bác tính dốc phụ e để e đem xe vào nhà!

nếu lùi vào : bác cặp sát nhà rồi đánh lái

nếu đầu vào: cặp sát fía đối diện rồi đánh lái.

xào tới , xào lui vài lần bác nhé. bình tĩnh.

con matiz nhỏ ngọn mà bác, không nên căng thẳng . cứ bình tĩnh. nếu bác chưa quen, em nghĩ bác nên kêu thêm người canh giúp từ bên ngoài nhé. chúc bác thành công

Hạng B2
26/3/07
266
0
16
Tp. HCM

Dốc khá cao, chạy vào cho nó lành bác ợ, de vào kính chiếu hậu xỉa lên trần nhà khó canh lắm

Hạng B2
2/1/06
421
144
43
43

nhưng e muốn hỏi là xe có thể vào nhà dc không các bác? các thông số có trên hình đó

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

đường rộng có 2 m, nhà rộng 2,6m sao vô nhà được bác? Vô được tới chừng ra phê lắm

Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница

em chưa hình dung hình vẽ của bác rõ lắm. Mạt tiền nhà bác ở ngang đâu? Đường nhà bác ko có vỉa hè sao? Bác có thể vẽ mặt cắt ngang nhà bác được ko? (nhìn từ bên hông nhà)

Trong mọi trường hợp, bác có thể làm dốc với độ dốc ko lớn hơn 20% thì mới có thể đưa xe vào mà ko sợ bị cạ gầm

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Nếu 2 bên nhà bác là nhà hàng xóm thì mình nghĩ là ...thua ! Nếu có bên nào là nhà anh em cũng có Matiz, cộng chiều ngang được 5,2m. Lùi cổng vào 1.5m (chiều sâu nhà chừng 5m)...Thì cả 2 xe của 2 nhà đều vào ra được nếu con hẻm tước nhà không sâu quá (vướng người đi đường)..!
Bàn cho vui,chứ chuyện này hiếm xảy ra trong thực tế:

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com

không vào được đâu pác ơi - pó tay đó cố gắng lật tới lật lui mắc công táng cửa xe vào cột nhà thì còn méo mặt hơn.

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Em thấy là thua rùi vì đâu có đủ bán kính quay trở .
Dù cặp sát bên đối diện thì cũng còn hở chừng 0,30 m là làm sao đánh lái nổi ?
Em thấy cái hẻm ngang 2m , chạy thẳng mở kiếng chiếu hậu cũng còn thấy sát rạt rùi .
Hơn nữa ra vào gặp dốc nữa nên rất khó
(Nếu làm dốc từ trong nhà dài 3m thì độ dốc là 15 độ - Nhà em hẻm 4m ,có dốc chút xíu,đánh cái cua lơi chữ z mà chạy vào còn bị móp cửa đó [&:]:mad:[:-] - nếu de thì vô tư ).

Thôi gửi xe cho lành bác ơi .

Hạng C
13/3/07
823
3
18
www.otosaigon.com

Không vào được đâu bác ơi, bác mà ko tin thì trực quan nhất là gọi một em taxi Matit - bảo chú quay vào bác sẽ thấy ngay mà - nhiệm vụ bất khả thi