Hạng D
9/7/09
1.754
962
113
Chào các bác OS,

Tối hôm qua khoảng sau 10h30 tối trên đường từ Q7 về đến bùng binh ngã sáu Phù Đổng Thiên Vương, trên đường CMT8, đoạn gần ngã 3 Nguyễn Du, xe em đang đi phía sau một chiếc FORD Ecosport màu trắng mang biển số 51F 031 -18, không biết vì sao chiếc xe này cài số de và hút vào đầu xe Rio5 của em mặc dù em đã bóp kèn vài lần, làm móp 1 phần nắp capô phía trước xe em. Do đường xá quá đông (mọi người đang trên đường về sau khi xem pháo bông), em không thể dừng lại để đòi bồi thường. Sau đó chiếc xe chạy theo CMT8 đến đường Bùi Thị Xuân thì rẽ trái vào Bùi Thị Xuân, còn em đi thẳng. May nhờ có cái camera hành trình tối về nhà em xem lại thì thấy nó có ghi hình lúc chiếc FORD lùi lại và húc đuôi vào đầu xe của em.

Nay em muốn báo cảnh sát hay nhờ ai để tìm chủ xe Ford gây tai nạn này? Bác nào có kinh nghiệm chỉ giúp em với.

Cảm ơn các bác.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Lên công an họ truy ra ngay chứ khó gì :)
Đưa ra công an có thể mệt đó vì:
1. Bác chủ chạy cách xe trước có đủ khoảng cách an toàn không?
2. Trên camera hành trình khó thể hiện thấy xe trước de? xe trước bảo nó dừng bác chủ tới hôn mông nó thì sao? Không cẩn thận bị ngược thì toi?
Đúng ra bác chủ phải sử lý ngay tại đó, chứ giờ chắc tự sửa thôi.

Hạng D
7/8/12
2.349
1.148
113
2. Trên camera hành trình khó thể hiện thấy xe trước de? xe trước bảo nó dừng bác chủ tới hôn mông nó thì sao? Không cẩn thận bị ngược thì toi?
Gài số de thì đèn báo de sẽ sáng.
Nói chung gây ra lỗi mà bước xuống nói một câu chẳng ai khó dễ. Cái này thì ý thức quá kém.

Hạng C
2/6/07
900
459
63
40
hành tinh
Bác mang phong bì lên 282 xin xác minh số xe này là biết ngay nguồn gốc.
P/s: khi xác minh xong bác nên đàm phán theo kiểu đôi bên cùng có lợi, đừng để vấn đề này đi quá xa "mất đoàn kết dân tộc". Em nghĩ chỉ là lỗi sơ ý thôi.

Hạng C
1/5/13
796
612
93
TpHCM
De có đèn sáng mà..bác chạy xích lô hay chưa thấy ô tô de lần nào mà nói camera ko cm dc là xe Ford de hay xe bác chủ chạy tới...

• Like
Reactions: tonybom