Hạng C
30/5/10
598
432
63
Bienhoa
em để xe cho em gái em ngoài Bắc .xe em mua 2009 hồi đó hồ sơ tự quản lý . Các bác tư vấn giùm em . Mình có phải ra công an làm thủ tục gì nữa không ạ .

Hạng B2
5/8/14
475
524
93
48
Bác ra làm thủ tục công chứng mua bán, rồi người mua (bán) đem 2 hợp đồng mua bán cùng hồ sơ tự quản đến nơi phòng CSGT của chiếc xe đã đăng ký làm thủ tục rút hồ sơ gốc. Tại đây nếu chạy xe về nơi đăng ký tiếp theo thì đề nghị phòng CSGT cấp biển số tạm để chạy về, nếu chạy xe về rồi đem hồ sơ vào rút thì chỉ chờ phòng CSGT trả hồ sơ gốc đem về nơi đăng ký để làm thủ tục nhập khẩu!.

• Like
Reactions: huyb9
Hạng C
30/5/10
598
432
63
Bienhoa
Bác ra làm thủ tục công chứng mua bán, rồi người mua (bán) đem 2 hợp đồng mua bán cùng hồ sơ tự quản đến nơi phòng CSGT của chiếc xe đã đăng ký làm thủ tục rút hồ sơ gốc. Tại đây nếu chạy xe về nơi đăng ký tiếp theo thì đề nghị phòng CSGT cấp biển số tạm để chạy về, nếu chạy xe về rồi đem hồ sơ vào rút thì chỉ chờ phòng CSGT trả hồ sơ gốc đem về nơi đăng ký để làm thủ tục nhập khẩu!.
Cám ơn bác đã tư vấn . E cứ tưởng hồ sơ tự quản thì khỏi phải rút gì chứ .vậy e cứ để em gái e nó chạy về rồi hồ sơ. Em rút sau được không ạ

Hạng C
30/5/10
598
432
63
Bienhoa
Năm 2009 hồ sơ tự quản thì giờ không phải rút gì cả e nghe mấy người mua xe năm đó nói vậy . Bác nào rành tư vấn giùm e cái ạ .đỡ mất công ra công an

Hạng B2
5/8/14
475
524
93
48
Năm 2009 hồ sơ tự quản thì giờ không phải rút gì cả e nghe mấy người mua xe năm đó nói vậy . Bác nào rành tư vấn giùm e cái ạ .đỡ mất công ra công an
Con người thường chết dỡ vì nghe nói đó bác!
Hồ sơ tự quản là 1 phần hồ sơ trong bộ hồ sơ bắt buộc để nhập hộ tịch cho chiếc xe, vì vậy bác phải vào phòng CSGT để làm thủ tục rút hồ sơ, bác có thể chạy xe về rồi tháo biển số cùng giấy tờ xe để đi rút hồ sơ gốc!

• Like
Reactions: huyb9
Hạng C
30/5/10
598
432
63
Bienhoa
Con người thường chết dỡ vì nghe nói đó bác!
Hồ sơ tự quản là 1 phần hồ sơ trong bộ hồ sơ bắt buộc để nhập hộ tịch cho chiếc xe, vì vậy bác phải vào phòng CSGT để làm thủ tục rút hồ sơ, bác có thể chạy xe về rồi tháo biển số cùng giấy tờ xe để đi rút hồ sơ gốc!
Cám ơn bác thôi thì cứ ra công an gt bác nhể nếu không phải rút thì chắc các đồng chí ấy cũng tư vấn cho mình nhể .