Tập Lái
10/10/18
8
1
3
Xin chào cả nhà, em đã theo diễn đàn lâu lắm rồi nhưng dạng tàu ngầm không biết nhiều nên không dám ho he. Em thì tài chính không nhiều không có nhu cầu đầu tư lướt sóng gì cả. Chỉ mong muốn mua được một căn hộ để ở phù hợp và xứng đáng với đồng tiền mình bỏ ra thôi.
Hiện tại em có 2,5ti với nhu cầu mua 1 căn hộ 1-2pn càng gần quận 1 càng tốt. Vấn đề là em xem chất lượng xây dựng của các dự án Masteri, Novaland hình như không tốt lắm. Điển hình là Galaxy9 e vào xem một lần sợ mãi tới bây giờ, hoặc do chủ nhà ở bẩn có con nhỏ mà phòng tắm thì mốc, gạch phòng khách thì vênh vỡ... Còn Millennium thì sao cái thiết kế chia phòng của nó cứ dở dở sao ấy, không được vuông vức gọn gàng. Khu Icon 56, Tresor thì bí quá chen nhau chắn hết tầm nhìn. Với lại vắng hoe, millennium cũng vắng, không thấy cư dân. Em tránh mấy khu quanh Nguyễn Hữu Cảnh vì quá đông và kẹt. Cũng không bao giờ nghĩ tới quận 7 vì còn kẹt kinh khủng hơn. Qua hầm Thủ Thiêm mấy dự án New City gì đó cũng không ổn, sao nó cứ hoang vu thế nào ấy. Với cả không hiểu sao em cứ có cảm giác tất cả các công trình xây không được bền, tầm 5 năm sẽ xuống cấp thấy rõ luôn. Với cả giá đắt quá, mà với tốc độ ra nhiều dự án mới thế này thì giá chắc chỉ có đi xuống thôi. 1 năm trước em đi thuê ở galaxy hét 18-19tr 2pn là rẻ nhất, còn đâu toàn 20-22tr, thế mà từ hồi goldview ra, rồi các chung cư dọc bến Vân Đồn, giá thuê Galaxy 9 tụt còn có 15-16tr 2pn. Giá mua bán cũng giảm nên em thấy rõ là giá trị căn hộ nó vênh so với giá trị thực và không hề ổn định. Em không muốn mua cái gì đắt hơn cái giá thực của nó. Em đâu có lướt sóng ăn lời đâu. Hixhix.
Rồi còn nhiều vấn đề lắm mà tại bây giờ em nhớ không ra hết được. Nhưng mà các bác thông cảm, tại em ít tiền mà mua nhà để ở nên phải chọn kĩ chứ không phải là chỉ cần vị trí xong hoàn thiện nhìn tinh tươm lúc đầu để mua đi bán lai cho dễ là được.
Nói chung là em rối hết lên...mong các bác thông thái mách cho em nên mua ở đâu ạ. Các bạn sale không vào cho ý kiến ảo nhé. Đây là nhu cầu thực chia sẻ thảo luận chính xác chân tình thôi.

Hạng C
17/9/18
816
573
113
Chị ơi, mình tham khảo Wilton Tower thử xem nha, em gửi chị thông tin tham khảo thử, mong chị tìm được nhà ưng ý nha:

Wilton Tower:
- Vị trí: gần ngã tư đường Điện Biên Phủ và đường D1- Phường 25, Quận Bình Thạnh, Tp HCM.
- CĐT: Novaland
Giá bán lại ~ 47 - 50 tr/m2
=> căn 2 PN tầm 3 tỷ ~ 3,2 tỷ

Có cần thông tin gì nữa thì ib em nha.

Tập Lái
10/10/18
8
1
3
Cám ơn em đã cho gợi ý. Để chị tìm hiểu xem sao. Đây là dự án mới bàn giao hả em? Cư dân ở đông chưa?

Hạng C
17/9/18
816
573
113
Cám ơn em đã cho gợi ý. Để chị tìm hiểu xem sao. Đây là dự án mới bàn giao hả em? Cư dân ở đông chưa?
Dự án này bàn giao hồi đầu năm. Dân cư cũng đông rồi ạ.
Cái tòa đối diện Pearl Plaza á chị.

Giờ bán lại tầm ~ 37tr/m2 . ( giá ban đầu ~32tr/m2 )

Chị qua Novaland thử cho sale họ dắt coi thử và check giỏ hàng luôn.

E coi khách e có ai bán thì em offer cho :))

Hạng B2
5/4/16
110
328
63
44
Mua nhà mới ở cho sướng mợ ah. Tầm 2,5 tỷ mợ mua căn hộ 1PN+1 bên các dự án The Sun Avenue Q2 hoặc Wilton Bình Thạnh là ổn ;)

• Like
Reactions: Bà Già Đau Khổ
Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Tiêu chí chọn nhiều lọc hàng khó á :D
Xin chào cả nhà, em đã theo diễn đàn lâu lắm rồi nhưng dạng tàu ngầm không biết nhiều nên không dám ho he. Em thì tài chính không nhiều không có nhu cầu đầu tư lướt sóng gì cả. Chỉ mong muốn mua được một căn hộ để ở phù hợp và xứng đáng với đồng tiền mình bỏ ra thôi.
Hiện tại em có 2,5ti với nhu cầu mua 1 căn hộ 1-2pn càng gần quận 1 càng tốt. Vấn đề là em xem chất lượng xây dựng của các dự án Masteri, Novaland hình như không tốt lắm. Điển hình là Galaxy9 e vào xem một lần sợ mãi tới bây giờ, hoặc do chủ nhà ở bẩn có con nhỏ mà phòng tắm thì mốc, gạch phòng khách thì vênh vỡ... Còn Millennium thì sao cái thiết kế chia phòng của nó cứ dở dở sao ấy, không được vuông vức gọn gàng. Khu Icon 56, Tresor thì bí quá chen nhau chắn hết tầm nhìn. Với lại vắng hoe, millennium cũng vắng, không thấy cư dân. Em tránh mấy khu quanh Nguyễn Hữu Cảnh vì quá đông và kẹt. Cũng không bao giờ nghĩ tới quận 7 vì còn kẹt kinh khủng hơn. Qua hầm Thủ Thiêm mấy dự án New City gì đó cũng không ổn, sao nó cứ hoang vu thế nào ấy. Với cả không hiểu sao em cứ có cảm giác tất cả các công trình xây không được bền, tầm 5 năm sẽ xuống cấp thấy rõ luôn. Với cả giá đắt quá, mà với tốc độ ra nhiều dự án mới thế này thì giá chắc chỉ có đi xuống thôi. 1 năm trước em đi thuê ở galaxy hét 18-19tr 2pn là rẻ nhất, còn đâu toàn 20-22tr, thế mà từ hồi goldview ra, rồi các chung cư dọc bến Vân Đồn, giá thuê Galaxy 9 tụt còn có 15-16tr 2pn. Giá mua bán cũng giảm nên em thấy rõ là giá trị căn hộ nó vênh so với giá trị thực và không hề ổn định. Em không muốn mua cái gì đắt hơn cái giá thực của nó. Em đâu có lướt sóng ăn lời đâu. Hixhix.
Rồi còn nhiều vấn đề lắm mà tại bây giờ em nhớ không ra hết được. Nhưng mà các bác thông cảm, tại em ít tiền mà mua nhà để ở nên phải chọn kĩ chứ không phải là chỉ cần vị trí xong hoàn thiện nhìn tinh tươm lúc đầu để mua đi bán lai cho dễ là được.
Nói chung là em rối hết lên...mong các bác thông thái mách cho em nên mua ở đâu ạ. Các bạn sale không vào cho ý kiến ảo nhé. Đây là nhu cầu thực chia sẻ thảo luận chính xác chân tình thôi.

Tập Lái
10/10/18
8
1
3
Thú thực thì em thích cái vị trí của Millennium, vì em di chuyển rất nhiều quanh quận 1 với cũng tiện cho học sinh tới nhà. Nhưng mà em thấy 3,3ti 1pn nó cứ thái quá thế nào ấy. Em cứ có cảm giác Khánh Hội xây mới thêm hồ bơi bán giá trên trời. Cũng biết đất vàng đắt đỏ mà quan trọng là em nhìn khu nhà nó chả lấp lánh 5 sao gì cả, xong là em xem cái thiết kế mặt sàn nó cứ khó vào nội thất, phòng khách phòng ngủ không phẳng tường, né cột giầm hay sao mà cứ thò thụt (xin lỗi kiến thức xây dựng em không có, em chỉ biết kê giường, sofa vào tự dưng kênh lòi ra một khúc thôi). Kể mà nó nên thơ tí thì e cũng cố nghiến răng vay mua đấy dù lương giáo viên còi cọc muốn chết. Hay tại em nghèo nên thấy giá đó cao???
Túm lại e đang nghiêng về hướng mua Galaxy 9 1pn, hoặc mấy chung cư cũ thì được 2pn. Mà thế có được không? Em mới vào thăm khu Orient thì hơi dơ, tường cũng bong ố cả rồi. 5 năm nữa cái Millennium nó có vậy không trời . Ôi khu Galaxy 9 e ác cảm lần xem nhà trước quá, bây giờ vẫn chưa vượt qua được cú shock tinh thần...sàn thì nứt gạch ra, tường thì sứt một mảng do trẻ con đập mà cô chủ nhà cứ kêu cháu thấy có đẹp không . Mấy chung cư kiểu thế hệ mới, BMC quận 1 thì em không có kinh nghiệm gì. Nghe nói Novaland đang xây cái nào ở quận 5 mặt đường Võ Văn Kiệt, mà em mới đọc thấy bác nào kêu Nổ xây nhiều mà không giả sổ sợ vỡ kế hoạch nên em lại rụt. Hixhix.

Hạng B2
26/12/12
231
820
123
TpHCM
Dưới quan điểm là nhà thầu xây dựng mình góp ý thế này : Muốn biết chất lượng chung cư có ổn không thì bác chủ đánh giá bằng mắt các vị trí sau : tổng thể sơn nước bên ngoài toà nhà còn mới không, có vết nứt chân chim không, quan sát khu vực công cộng như hành lang lối đi, bậc cấp, hầm giữ xe có xuất hiện các vết nứt,lún gì ở nền,dầm cột.Nếu thoả mãn có nghĩa kết cấu tốt có thể yên tâm định cư lâu dài, còn các vấn đề hoàn thiện trong từng căn hộ nó như lớp áo làm đẹp có thể sửa sang,thay đổi mà ảnh hưởng đến việc sử dụng lâu dài, hoặc đôi khi do chủ nhà sử dụng không bảo quản tốt nên hư hỏng, mình có nhiều lựa chọn căn hộ trong chung cư mà, quan trọng kết cấu tốt trước cái đã.

Tập Lái
19/3/18
48
17
8
27
căn hộ diamond lotus ngày đường hưng phú nhánh cầu chữ Y quận 8
- giao thông thuận tiện đi vào trung tâm chẳng lo kẹt cầu
- bên này 3 lốc A_B đã bàn giao
- lốc C đang xây quý II /2019 bàn giao nhà
căn hộ chuẩn cao cấp, ven sông - căn hộ chuẩn xanh tiêu chuẩn của mỹ, khuôn viên bao đẹp ok thì alo đến xem
đơn giá: 47tr/m2 ( có bao nhiêu trả bấy nhiêu - còn lại ngân hàng hỗ trợ vay )
zalo: 0961870249
dt: 0907549176