Tập Lái
8/10/15
11
3
3
32
Nhờ các bác tư vấn cho trường hợp của em!
Em bị tại ở cầu vượt Tân Vạn. Đã thương lượng bồi thường với lái xe tải gây tai nạn. Xe đã đưa vào hãng. Báo giá đầy đủ và sửa gần xong. Nhưng hiện tại lái xe gây tai nạn không có chịu bồi thường. Em tính đưa ra công an giao thông giải quyết. Nhưng không biết các thủ tục như thế nào. Có bác nào trên hội rành về các vấn đề trên có thể tư vấn hộ em với không ạ? Em chân thành cám ơn.
P/S: Các bác trong hội chú ý nhé. Khi chạy qua Tân Vạn chú ý chạy vào lan trong cùng. Tại đây xe tải thường ỷ xe to tạt đầu rẽ vào các quán cơm bên đường nên rất nguy hiểm.

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Bác có giữ giấy tờ gì... của tài xế xe tải ko, giờ mà yêu cầu ra csgt thì trước tiên đóng 2.5 triệu không giữ hiện trường. Đôi bên đều phiền toái

• Like
Reactions: ngumy046
Tập Lái
8/10/15
11
3
3
32
Bác có giữ giấy tờ gì... của tài xế xe tải ko, giờ mà yêu cầu ra csgt thì trước tiên đóng 2.5 triệu không giữ hiện trường. Đôi bên đều phiền toái
Em có giữ đăng kí xe với chứng minh bác ạ. Giờ minh lên công an đóng 2.5tr rồi có phải làm những đơn gì nữa không bác.?

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Bên csgt họ cũng nhiều việc, nhiều khi họ chỉ muốn 2 bên tự thỏa thuận, nếu ko thì phải dựng lại hiện trường bác à.
Nếu bác gửi đơn kiện lên phòng csgt thì csgt sẽ mời 2 bên lên đối chất trước tiên là thương lượng đền bù, bác cứ thông báo cho tài xế xe tải trước (ghi âm cuộc gọi), sau đó từng bước thực hiện.

• Like
Tập Lái
8/10/15
11
3
3
32
Bên csgt họ cũng nhiều việc, nhiều khi họ chỉ muốn 2 bên tự thỏa thuận, nếu ko thì phải dựng lại hiện trường bác à.
Nếu bác gửi đơn kiện lên phòng csgt thì csgt sẽ mời 2 bên lên đối chất trước tiên là thương lượng đền bù, bác cứ thông báo cho tài xế xe tải trước (ghi âm cuộc gọi), sau đó từng bước thực hiện.
Em cám ơn bác. Để mai em lên csgt hỏi lại xem như thế nào ạ.

Hạng D
6/5/07
1.704
18.422
113
Bác có bảo hiểm thì gọi bảo hiễm tư vấn! Bên bảo hiểm sẽ đền chi bác và ....cắt cổ bên kia!

• Like