Tập Lái
13/5/09
43
17
8
Chào các bác,
Em định đưa cả nhà đi biến Hồ Cốc hoăc Long Hải vào sáng thứ 7 tuần này, sáng đi chiều về, nếu đi Hồ Cốc thì em thấy xa hơn (vì con em nó đi xa hay ói), các bác tư vấn giúp em nên đi chổ nào thì tốt hơn ah, nếu đi Hồ Cốc thì mua hải sản ở Long Hải hay ghé bên Hồ Cốc mua luôn ah. Em dự định ghé Hương Phong Hồ Cốc nên không biết chổ này có sạch sẽ không.

Các bác tư vấn giúp em lộ trình và chỗ ăn nghỉ tốt.
Em cám ơn.

BXL
Tập Lái
30/9/15
37
15
8
74
Chào các bác,
Hồ cóc thì lâu rồi mình không đi nên không biết bây giờ ra sao?
Cả nhà mình lúc sau đi Long Hải khu du lich đèo nước ngọt cách Dinh cô vài km.
Vé vào cửa+giử xe oto +ghế bố 40.000 đ mổi người, bải biển liển kề với hàng dương , nên cũng mát mẻ .
nếu đi ngày thứ bảy thì có bán hải sản giá cũng phải chăng và cân đúng kg hơn ở Dinh Cô.

Tập Lái
5/9/16
2
0
1
44
Lần nào mình đi Long Hải cũng ghé quán Biển Hẹn, ngay gần chợ Long Hải. Lễ vừa rồi cũng ghé, ở đây ngon mà lại rẻ nên đông khiếp, phải đợi lấy chỗ.

Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Hồ Cốc thì đi Bãi Tắm 4 mua nha bác, 100k/vé. Bác dùng google map tìm nha.

Long Hải thì đi Thùy Dương, cũng 100k/vé.

Tập Lái
13/5/09
43
17
8
Các bác chưa đi thì đi thử cho biết (đi đường ven biển... lạ..), em đi cả 2 nơi này, nhìn chung là tạm ổn thôi chứ về mặt vệ sinh (biển hơi dơ, chiều tầm 4-5 giờ thì còn đở), củng chật chội,đông, không cho nấu nướng (fai nấu chui), so với VT thì củng vậy nhưng theo em thì VT đở hơn, em thường ngồi ở bãi tắm ngay siêu thị Lotte rồi quẹo phải là tới, bải này sach và củng ít khách...

Hạng B2
4/9/15
172
65
28
47
Hồ Cốc có resort nào ổn ổn vậy các bác?
Hương Phong Hồ Cốc và Sài Gòn Hồ Cốc bạn nhé, bạn đi vào thời gian nào, chia sẻ thông tin để mọi người hỗ trợ bạn tìm phòng nhen

Hạng B1
11/6/15
57
19
8
38
có bác nào biết khách sạn nào không em đang định đi hạ long mà muốn đặt phòng trước mà không quen ai

Tập Lái
11/11/15
46
2
13
44
có bác nào biết khách sạn nào không em đang định đi hạ long mà muốn đặt phòng trước mà không quen ai
thời buổi công nghệ lên google gõ cái là ra mà bác sao phải hỏi ai lam j