Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
18/10/12
69
265
53
45
TPHCM
www.vietlifetravel.com.vn
Nhờ các Bác tư vấn dùm, xin cảm ơn:
Vợ chống mình có 2 đứa F1, lúc trước thoải mái 1 tháng vc mình cũng dư được khoảng 15 - 20 chai, hiện tình hinh công việc giờ đang xuống, mỗi tháng sau khi trừ chi phí chỉ dư khoảng 7-8 chai, mà chủ yếu thấy tương lai không sáng sủa gì.
Hiện nhà mình đang ở q1 (trong hẻm, cach cho ben Thanh khoang 300m), dt đất 39m2, xây 1 tệt 2 lầu, Tổng dt 120m2, 3 phòng ngủ. Cho thuê khoảng được 10 – 14 c/ tháng
Hiện vc mình dư được 700 chai, đang định kiếm căn hộ bên q8 (carina or ehome3) khoảng 1t2 vừa gần giá cũng ok, mượn ngân hàng 500 chai, lấy tiền cho thuê nhà trả góp ngân hàng trong khoảng 5-7 năm.
Khoảng 5 năm sau, được 2 căn nhà và dư them được chút đỉnh trong khoàng dư 7c-8c/ tháng, và cứ thế tiếp tục mua them căn hộ khác cho thuê, tình vậy thấy được ko mấy anh chị.
Mà chủ yếu giờ thấy nhà nó đang rẻ, chứ chừng vài năm nữa sợ với số tiền đó không mua được gì.
P/s: Chỉ tội 2 đứa nhỏ đi học gần quen rồi, giờ phải đi xa, chắc khoàng 15-20p theo hường Đại lộ Đông Tây
Xin các bác cho mình lời khuyên, Tks.

Hạng C
8/4/11
889
10.965
93
Theo em thì nên ở nhà quận I và đầu tư ngoại thành chứ không nên làm ngược lại.

Hạng B1
18/10/12
69
265
53
45
TPHCM
Tks bác, mình cũng có suy nghĩ giống như bác, nhưng mấy năm trước minh cảm thấy rất thoải mái, ko cần suy nghĩ nhiều, nhưng giờ sao thấy tương lai mù mịt quá (tạm thời đến giờ vẫn ổn) tuy ko được như trước.
Giờ tầm tiền đó giờ sợ nếu để lâu thì mất giá, mà thời trẻ mình cũng từng tự kinh doanh rất nhiều ngành nghề như chứng khoán, bất động sản (đầu tư nhỏ thôi), cty du lịch, cty cp két sắt…. mà toàn lỗ thôi. Nên giờ sợ ko dám kinh doanh gì nữa,

Diamond Hand
28/7/09
1.592
15.953
133
L.M.H nói:
Tks bác, mình cũng có suy nghĩ giống như bác, nhưng mấy năm trước minh cảm thấy rất thoải mái, ko cần suy nghĩ nhiều, nhưng giờ sao thấy tương lai mù mịt quá (tạm thời đến giờ vẫn ổn) tuy ko được như trước.
Giờ tầm tiền đó giờ sợ nếu để lâu thì mất giá, mà thời trẻ mình cũng từng tự kinh doanh rất nhiều ngành nghề như chứng khoán, bất động sản (đầu tư nhỏ thôi), cty du lịch, cty cp két sắt…. mà toàn lỗ thôi. Nên giờ sợ ko dám kinh doanh gì nữa,
Bác cũng bôn ba nhiều mà chưa thành công, giờ muốn chuyển nơi khác ở thì ko phải là ý tồi. Em ko mê tín nhưng phong thủy, nhà cửa ảnh hưởng đến làm ăn của gia chủ thì em tin. Nếu nhà Q1 cho thuê được giá như trên thì bác cho thuê rồi làm như bác mua chung cư cũng được. Nhưng đừng xa TT quá, xem thêm trường lớp cho mấy đứa nhỏ nữa. :)

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
90.556
113
Sài Gòn
L.M.H nói:
Nhờ các Bác tư vấn dùm, xin cảm ơn:
Vợ chống mình có 2 đứa F1, lúc trước thoải mái 1 tháng vc mình cũng dư được khoảng 15 - 20 chai, hiện tình hinh công việc giờ đang xuống, mỗi tháng sau khi trừ chi phí chỉ dư khoảng 7-8 chai, mà chủ yếu thấy tương lai không sáng sủa gì.
Hiện nhà mình đang ở q1 (trong hẻm, cach cho ben Thanh khoang 300m), dt đất 39m2, xây 1 tệt 2 lầu, Tổng dt 120m2, 3 phòng ngủ. Cho thuê khoảng được 10 – 14 c/ tháng
Hiện vc mình dư được 700 chai, đang định kiếm căn hộ bên q8 (carina or ehome3) khoảng 1t2 vừa gần giá cũng ok, mượn ngân hàng 500 chai, lấy tiền cho thuê nhà trả góp ngân hàng trong khoảng 5-7 năm.
Khoảng 5 năm sau, được 2 căn nhà và dư them được chút đỉnh trong khoàng dư 7c-8c/ tháng, và cứ thế tiếp tục mua them căn hộ khác cho thuê, tình vậy thấy được ko mấy anh chị.
Mà chủ yếu giờ thấy nhà nó đang rẻ, chứ chừng vài năm nữa sợ với số tiền đó không mua được gì.
P/s: Chỉ tội 2 đứa nhỏ đi học gần quen rồi, giờ phải đi xa, chắc khoàng 15-20p theo hường Đại lộ Đông Tây
Xin các bác cho mình lời khuyên, Tks.
Tính như bác thì ai cũng tính được nhưng đường đi cho bác và cho cả 2 F1 đều khá lâu và dài. Tổng con số dư hiện tại của bác cho cả 3 là nhà cho thuê, LS Bank, Income sau khi trừ hết là 26 triệu. Quan trọng nhất là học hành F1 đi lại có thuận tiện và an toàn không. Đưa rước thế nào. 99% hoàn cảnh bác cũng giống tui, Cũng đang đau đầu tìm căn hộ gần trường F1 mà tìm hoài vẫn không thoả tiêu chí.

Hạng D
21/9/10
1.933
10.982
113
em nghĩ bác tính như thế là được đó nhưng có thêm 2 ý kiến sau:
- Chọn lựa thời điểm để mua căn hộ
- Vị trí căn hộ. Em thấy carina đó xa quá hix

Hạng B1
18/10/12
69
265
53
45
TPHCM
Carina qua nhà em thì từ 15-20p, nhà em thì ngay Đại Lộ Đông Tây, vc làm việc tại q1, 2 F1 thì đi học cấp 1 kế bên nhà. Giờ mà thay đổi thì cũng cực thiệt, nhat la 2 dua F1. Mà q2 hay q4 thì ko mua nổi. Nên mấy tháng nay cứ suy nghĩ hoài mà ko quyết được. nên cũng nhờ các bác tư vấn xem có cách nào khả quan hơn ko. Tks

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Em mà như bác chủ thuê cho cái nhà, qua Q4 thuê 1 căn hộ 7-8tr/ tháng= tiền dư hiện tại. Thu nhập hàng tháng: gửi ngân hàng 7tr+thuê nhà 10-14tr= gần 20tr. 1 năm có thêm 700+240tr= gần 900tr, 2 năm= hơn 1tỷ1. Nói thì dễ nha, nếu bác chủ đảm bảo có ai thuê nhà bác chủ hợp đồng 1-2 năm, công việc bác chủ ổn định thì làm. 2 năm sau nếu giá nhà có lên tí cũng chả sao. Bây giờ vay tiền là cày cho ngân hàng ăn thôi & rủi ro nhiều hơn.

Tới đó cái Ehome hay cái nào "xong" thì múc. Đừng như em dính chấu mấy cái đang treo lơ lửng đang "vái trời" nè

Last edited by a moderator:
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
90.556
113
Sài Gòn
vinh99vn nói:
Em mà như bác chủ thuê cho cái nhà, qua Q4 thuê 1 căn hộ 7-8tr/ tháng= tiền dư hiện tại. Thu nhập hàng tháng: gửi ngân hàng 7tr+thuê nhà 10-14tr= gần 20tr. 1 năm có thêm 700+240tr= gần 900tr, 2 năm= hơn 1tỷ1. Nói thì dễ nha, nếu bác chủ đảm bảo có ai thuê nhà bác chủ hợp đồng 1-2 năm, công việc bác chủ ổn định thì làm. 2 năm sau nếu giá nhà có lên tí cũng chả sao. Bây giờ vay tiền là cày cho ngân hàng ăn thôi & rủi ro nhiều hơn.

Tới đó cái Ehome hay cái nào "xong" thì múc. Đừng như em dính chấu mấy cái đang treo lơ lửng đang "vái trời" nè
Bác tính sao mà ra con số 1 năm được 900 triệu vậy?

Tập Lái
14/11/12
8
1
0
Bác cố gắng tầm 1ty870 tr e bán lại cho bác căn hộ sky 3 ở phú mỹ hưng đang có hợp đồng thuê 3nam mới vào ở dc 2 tháng đang thuê 570$ /tháng. Lầu cao vị trí đẹp dt:56m2. 2PN, wc, chỗ giặt phơi....
LH: 090 bảy 3 bảy 9 742

Status
Không mở trả lời sau này.