Tập Lái
20/11/13
15
0
3
Chào các bác,
Em là lính mới. Hồi tháng 11 có bằng lái xong là e quất ngay em CX-5. Lính mới nên còn nhiều bỡ ngỡ. Nói chung xe đi thì bình thường, ko có gì phàn nàn. Nhưng e cos2 vấn đề này nhờ các bác tư vấn giúp em:
- Thỉnh thoảng, xe đang chạy, tư nhiên có tiếng báo"bạn đã chạy quá tốc độ cho phép" mà lúc đó e cũng đâu có chạy quá tốc độ đâu. Có lúc đang lùi xe, hay chạy chậm rì, nó cũng nổi hứng báo lên. Em đem đến bảo hành thì lúc đó nó lại ko báo nên mấy anh bảo hành cũng bó tay.Vậy là xe em bị gì vậy?Mong các bác tư vấn giúp.
- Em ở quận 7, cũng muốn có 1 địa điểm để gắn thêm một số phụ tùng lặt vặt chơi mà ko biết chỗ nào uy tín. Mong các bác tư vấn giúp. Sẵn tiện các bác tư vấn giúp em ở quận 7 chỗ nào rửa xe, dọn nội thất tốt vì em định tút tát lại xe về quê ăn Tết.
Các bác xem và giúp dùm em nhé!

Hạng C
3/4/13
738
12
18
43
Chắc xe mới quá nên cảm buến hđ chưa tron tru lắm :D
Em chỉ biết khu ADV q5 thôi.
Q7 cónhieeuf chỗ sửa xe ok. Thanh binh q7 cũng có nhiều đồ thay. Rửa xe ntthap nhiều lắm

Hạng D
28/6/13
1.138
18.162
113
Mình chạy dòng 2 chỗ 2 cửa 1T- 2700 cc nên ko tư vấn bạn được, tiếc quá
Thân

Last edited by a moderator:
Tập Lái
20/11/13
15
0
3
Appledad nói:
Sao giống xe sát hạch quá vậy bác?
E biết e chết liền. Cứ chạy trên 80km/h là nó lảm nhảm à.

T
TamPhan
Guest
Em đoán cái này do hệ thống GPS báo chứ không liên quan gì đến xe đâu bác.
Bác thử vào phần GPS,vào mục cài đặt lại xem có tắt nó đi được không. May mắn là có thể chỉnh được tốc độ báo (ví dụ bác chỉnh lên 100km/h hả báo).
Mà bác chạy lên 80km/h nó báo là quá hợp lý rồi còn gì. Đỡ bị mấy xxx hỏi thăm.
Hôm qua đi chúc Tết nhà bà con trên Biên Hòa bị dính bẫy tốc độ mất 2tr5 tiền "tươi". Hic....may trả giá được 1tr5. Nhưng vẫn thấy tiếc và ấm ức gì đâu.
1tr5 là em mua được 2 hộp sữa,2 hộp tã cho con em rồi...hic hic...Sao tui hận cái tỉnh Đồng Nai dữ vậy trời...

Tập Lái
20/11/13
15
0
3
Tks các bác. Để em đi kiểm tra lại cái hệ thống GPS. Mà nào giờ e có mở lên đâu ta