Hạng B2
29/8/13
190
129
43
Bạn đi từ đâu ? Đi từ Saigon thì ra Mũi Né ăn sáng rồi đi đường 716B ra Bàu Trắng chụp hình. Xong ra QL1A đi Phan Rang, ghé PR nghỉ 1 đêm. Ăn cơm gà Khánh Kỳ, Hải Nam, bánh canh Nhường. Đi ĐT702, tham quan Hang Rái, vịnh Vĩnh Hy, đi hết đoạn đó ra Cam Ranh, đi đèo Cù Hin ra Nha Trang. Nghỉ NT, tham quan nhà thờ Núi, Vinpearl (có con nít thì cho vô đây), ăn bò Lạc Cảnh và các quán trên đường Ngô Gia Tự (bún sứa, bún cá, cơm gà) nếu còn thời gian đi vòng về Đà Lạt qua đèo Khánh Lê (mưa thì đừng đi đường này). Còn ko thì từ Phan Rang lên thẳng Đà Lạt qua đèo Ngoạn Mục. Đà lạt thì có riêng 1 thread rồi, bạn chịu khó tìm và tham khảo nhe.
Bác ghim cụ thể quá, em chỉ bổ sung tí... Từ Bàu Trắng ra QL1A, đi theo đường ven biển về Ninh Chữ nghỉ đêm sướng hơn.

Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Đi như vậy theo mình thì chừng 3 ngày bạn. 4 ngày thì dư dả. Tuỳ theo bạn đi đc bao xa trong 1 ngày thôi.
Ngày 1 : SGN - Phan Rang (Ninh Chữ) hoặc Nha Trang nếu bạn đủ sức lái (mình đi 2b thôi vẫn đi đc SGN-Tuy Hoà trong ngày). Tuỳ gđ muốn đi thong thả, ghé nhiều nơi trên đường hay ko thôi.
Ngày 2 : Phan Rang - Đà Lạt (hoặc NT-Đà Lạt, hoặc PR 1 đêm, NT 1 đêm rồi mới lên ĐL).
Theo ý kiến cá nhân mình thì mình thích đi từ chỗ nóng lên chỗ mát hơn, mình sẽ đỡ cảm thấy mệt khi đi đường dài. Đi ngược lại cũng đc nhưng mình hay cảm thấy mệt khi đi từ chỗ mát xuống vùng ven biển.
Ngày 3 (hoặc 4) : vui chơi ở ĐL
Ngày 4 (hoặc 5) : ĐL - SGN
Tạm vậy nhé, tuỳ theo tg bạn có mà sắp xếp.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
29/1/18
491
1.082
103
56
Ok thank bác nha. Đi đường đó qua những cảnh đẹp nào bác. Để em nói bác tài chạy đến. Lần đầu đi du lịch à. Nên bác thông cảm. Em hỏi nhiều tí
QL27C thì qua VooDoo Zoo cho con nít vô chơi với thú dễ thương nhưng nghe nói phải book trước. Ngoài ra trên đường có mấy cái farm trồng dâu, cà chua đen etc. nếu gđ thích thì vào chơi cho biết. Nhưng trời mưa nhiều thì đừng đi nhe bạn, con đường này sau này bị đá lở nhiều vào mùa mưa nên phải cẩn thận.

Hạng B1
13/1/16
75
76
18
44
1/ Sg - Mũi Né bác ở Sealink City, Seahorse Resort...buổi tối thì ra TP Phan Thiết ăn bánh xèo, bánh căn Cây Phượng, Cây Xoài, buổi trưa thì Cây Bàng. Tham quan lâu đài rượu Vang, đồi cát hồng....sau đó bác chạy ra Bàu Trắng chơi, ra quốc lộ chạy ra Phan Rang.
2/ Phan Rang: ở TTC resort cũng được, muốn sang chảnh thì Amanoi ra đây thì có cơm gà, dê, bánh căn...hải sản. Sau đó chạy xe theo đường biển ghé Hang Rái, Vịnh Vĩnh Hy, đảo Bình Hưng ăn tôm hùm...chạy ra Nha Trang.
3/ Nha Trang: thì có rất nhiều ks và nhiều quán ăn....từ đây chạy lên Đà Lạt.
Nếu bác không ra Nha Trang thì ở Phan Rang bác theo đèo Ngoạn Mục lên Đà Lạt.
4/ Đà Lạt: ở TerraCotta nếu thích không khí trong lành, Vietsopetro thích gần chợ..ăn uống, địa điểm tham quan chụp ảnh thì theo sở thích của bác....
Bác tham khảo thông tin ks, đặt phòng, địa điểm ăn uống, đường đi trước khi khởi hành...chỉ dẫn cụ thể thì dài lắm.
Mình chỉ có ngu kiến vậy thôi.

Hạng C
9/4/15
666
5.070
93
34
Em vừa tới Phan Thiết. Xuất phát lúc 9h, 11h e tới SG. Ăn trưa nghỉ ngơi xong 12h30 e chạy 1 mạch tới Phan Thiết luôn. Đường mưa nhỏ và xe đông hướng về SG nên nhìu xe lấn sang làn đối diện. Bx sợ nên mình chạy rất chậm chủ yếu dưới 60km/h. Chú ý đoạn vừa hết cao tốc, sau bảng giới hạn 60km/h là bắn tốc độ. 1 em CRV bị vịn ngay sau mình
T3 mà trời đẹp thì mình đi Đà Lạt rồi report tiếp

Tập Lái
11/6/07
12
18
3
Thành Phố Hồ Chí Minh
Em đang cùng gia đình đi Đà Lạt đây, có mấy chỗ hay recommend cùng bác:
- Ăn trưa: quán ăn Hồi Xưa, số 2 Hà Huy Tập, không gian khá hay, mọi thứ xưa cũ, thức ăn ngon, các món ăn bình thường như gia đình nấu. Khỏang 200k/3 người.
- Hái dâu: vườn dâu Tuấn đường An Bình, không phải nơi tour dẫn đoàn đến hái dâu nên vườn yên ắng, có nhiều dâu chín, chuẩn Viet Gap nên cũng yên tâm... Dâu tự hái ra đóng hộp đem về, giá 150k/kg, các bé rất thích. Chủ vườn cũng dễ thương.

Phan Thiết thì em đi nhiều lần, cách đây 2 tuần em cũng đi, em recommend bác:
- Ăn trưa: các quán ăn ở đường Tuyên Quang trong tp Phan Thiết, giá hợp lý, cơm ngon.
- Ăn tối: hải sản Tư Minh ở bờ kè sông Cà Ty, hải sản tươi ngon, giá hợp lý.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/6/17
1.758
29.868
113
Em vừa tới Phan Thiết. Xuất phát lúc 9h, 11h e tới SG. Ăn trưa nghỉ ngơi xong 12h30 e chạy 1 mạch tới Phan Thiết luôn. Đường mưa nhỏ và xe đông hướng về SG nên nhìu xe lấn sang làn đối diện. Bx sợ nên mình chạy rất chậm chủ yếu dưới 60km/h. Chú ý đoạn vừa hết cao tốc, sau bảng giới hạn 60km/h là bắn tốc độ. 1 em CRV bị vịn ngay sau mình
T3 mà trời đẹp thì mình đi Đà Lạt rồi report tiếp
Đang DL nè, mưa chiều giờ.

Hạng B1
17/10/18
73
45
35
37
Cảm ơn các bác đã tư vấn giúp gia đình em nha. Tuần sau em đi nè. Mà mới xem dự báo có áp thấp. Đang rầu nè. 2 chổ đi toàn là né mưa không, mà giờ áp thấp đến hix!!

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Ok thank bác nha. Đi đường đó qua những cảnh đẹp nào bác. Để em nói bác tài chạy đến. Lần đầu đi du lịch à. Nên bác thông cảm. Em hỏi nhiều tí
Theo em nghĩ khi bác từ Đà Lạt xuống Nha Trang qua đèo Vĩnh Khánh bác sẽ có dc đầy đủ cung bậc cảm xúc, cảnh núi rừng, thác nước giống bồng lai tiên cảnh vậy!? Nhất là mùa này có chút mưa sẽ rất đẹp nhưng lái xe cũng fải rất chú ý nha.

Hạng B2
17/8/18
173
235
43
HCM
Cảm ơn các bác đã tư vấn giúp gia đình em nha. Tuần sau em đi nè. Mà mới xem dự báo có áp thấp. Đang rầu nè. 2 chổ đi toàn là né mưa không, mà giờ áp thấp đến hix!!
- Đi mưa " thú vị " lắm bác ah. Lên đà lạt ngồi trong bugalo uống tách cà phê ngắm mưa thì còn gì bằng. Lúc chạy kỹ tính chút là đc. ^^. Cứ lên plan là quất thôi bác. Bàn nhiều quá chuyển sang đi Suối tiên luôn đó.
-> CHúc bác có chuyến đi vui vẻ.