Hạng B2
29/8/19
204
2
0
26
tp Hồ Chí Minh
Chị của em ra nước ngoài sinh sống nên không ai trông nên nhờ em trông.
Tổng diện tích : 3000m2. Mặt bằng hiện có 1 căn biệt thự và sân tennis đang hoạt động. .
Trước hết em cho thuê lại ngay căn biệt thự rộng hơn 600m2 để khách làm văn phòng công ty quá rộng rãi luôn với giá 5000usd
Còn lại phần sân tennis với hơn 2400m2 thì mình thiết kế lại văn phòng công ty để cho thuê
Em có cách tính vậy : Hiện tại văn phòng công ty cho thuê tại Bình Dương rất hiếm đa phần những cty phải thuê nhà nguyên căn để làm công ty nên giá thuê nhà và văn phòng cty trong khu Chánh Nghĩa nói riêng và TDM nói chung đều rất cao.
Em tính diện tích còn lại là 2500m2 đi mình sẽ xây dựng mỗi văn phòng cho thuê là 50m2 với giá trung bình 10 triệu / tháng
  • 2500m2 : 50m2 = 50 căn văn phòng - 50 x 10 triệu / căn tiền cho thuê = 500 triệu /tháng
  • 500 triệu + 5 ngàn usd cho thuê biệt thự = 615 triệu tháng ( nghe có lý chứ )
  • tổng trừ cho tiền thuê hàng tháng ( 615 - 320 = 295 triệu / tháng tiền lời )
Chi phí đầu tư khoản 10 tỷ trong vòng 3 năm lấy lại vốn nếu thuê 10 năm thì 7 năm sau ngồi đếm tiền.
Ở đây em chỉ lấy giá cho thuê trung bình 10 triệu / tháng, nếu Anh/Chi nào đầu tư lớn hơn đẹp hơn xây dựng cao tầng thì giá cao nữa có thể tham khảo giá thuê VP của bên Becamex tower
Ý kiến của em chỉ bấy nhiêu đây Anh/Chi có mô hình nào hay hơn thì vào inbox mình cùng chia sẻ nhé

Attachments

Last edited by a moderator: