Hạng B1
22/4/14
65
30
18
Chào các bác OS, em là lính mới, và đây cũng là lần đầu em mua xe để chạy, tích cóp đc hơn 300 củ em định mua con Ford mondeo 2.5 V6 đời 2004 full option màu đen để chạy chở vợ con đi chơi... em rất mê con này họ ra giá 330 củ, e đã xem xe thấy xe còn mới, máy êm, nhưng chưa chạy thử, và chưa check được gầm xe... Nhưng em lăn tăn nhất là nghe nói xe này hay hỏng vặt, hao xăng, đổ thay mắc...

Mong các bác tư vấn giúp em, em xin chân thành cám ơn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
2/4/13
695
6
18
xe chạy rất êm, không phải bàn cải, phụ tùng thay không đắt như đồn thổi nhưng dịch vụ của Ford thì hơi bực mình vì làm chậm. nếu đi tỉnh mà vào các đại lý của Ford thì bị nhũng nhiễu, cố tình gây mất thời gian, hay báo sữa chữa những thứ không cần thiết.
Hay hư vặt.
Nói chung đi ít và thích bảnh tỏn và an toàn thì nên múc, vì con xe này sử dụng khi lái thì quá tuyệt, khi sửa thì quá mệt, khi bán lại thì khá vất vã. Nếu bác thích thì múc thôi. giá đó cho một chiếc xe Vip như Mondeo thì bác phải chấp nhận những đỏng đảnh của nó.Nói chung có cái gì thì giá mới rẽ thế. chứ nó bền và lành như CAM thì 600 củ người ta chưa chắc đã bán cho bác

Hạng B1
22/4/14
65
30
18
chân thành cám ơn lời tư vấn của bác, e sợ nhất là hay hư vặ đó ạ