Tập Lái
24/4/17
23
6
3
46
Nhờ các bác tư vấn giúp em về mua xe cũ, gầm cao, khoảng 500 triệu

Tình hình như thế này, nhờ các bác tư vấn giúp em: Em dự định mua xe để gia đình đi lại, hiện đang gom gạo được 500 triệu. Em mua xe lần đầu và không rành về xe cộ nên các bác tư vấn giúp.

Vì vùng nhà em ở mùa mưa gập, nên muốn mua 7 chổ chân cẳng cho cao ráo các bác ạ. Em định mua lại xe cũ Fortuner máy xăng 1 cầu, nhưng thấy thiên hạ chê quá nên phân vân.

Nếu mua xe như dự định thì đời xe bao nhiêu (năm SX) là được? Số km xe đã chạy khoảng bao nhiêu thì vẫn còn ngon? Và xe này ăn uống (đường hỗn hợp/cao tốc) như thế nào?

Mong các bác chỉ giáo giúp em! Em đa tạ các bác ạ!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Lqanh
Hạng D
10/4/10
1.344
4.662
113
100 triệu nữa bác có ertiga rồi
500 triệu mà bác kiếm fortuner hơi căng đó

Hạng B1
30/11/17
93
71
18
30
Đời bn thì ngon, thì tùy theo xe nha bác.
Số km chạy bao nhiêu thì ngon thì càng ít càng ngon thui bác và tùy theo chủ có bảo dưỡng, chăm sóc kỹ lưỡng hay không.

Tập Lái
24/4/17
23
6
3
46
Đời bn thì ngon, thì tùy theo xe nha bác.
Số km chạy bao nhiêu thì ngon thì càng ít càng ngon thui bác và tùy theo chủ có bảo dưỡng, chăm sóc kỹ lưỡng hay không.
Cảm ơn bác, nhưng thớt nghe thiên hạ nói tua tọt đồng hồ gì đó, mình làm sao bít được, bác chỉ giúp thớt zới.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
K cần sử dụng 7 chỗ thường xuyên thì 500tr dư sức chơi pickup date cao rồi lo gì.
Còn muốn 7 chỗ thì ngoài Fortuner ra có Pajero Sport hoặc Mux cả 3 con trong tầm giá thì con nào cũng có cái ngon, tài sản có 500tr mua xe mà sợ thiên hạ chê thì đưa tiền cho nó xài luôn đi là nó im liền. Tiền ông thì ông xài phục vụ gia đình ông chứ xin xỏ ai éo đâu mà rãnh nghe lời thiên hạ dèm pha.