Hạng B1
8/1/11
54
6
8
Em cần mua xe triton 4x2at bản thường, mà đó giờ chưa đi bán tải nên có mấy vấn đề thắc mắc nhờ các bác có kinh nghiệm giúp em với ạ:
1. Mình mua là gắn lun nắp thùng rồi mới đăng ký hay đăng ký xong đã gắn (vì em có đọc trên diễn đàn thấy 1 số bác nói nắp thấp không cần đăng kiểm), nếu gắn sau được tức là không cần cải tạo thùng?
2. Em thích nắp thùng cuộn vì đôi khi cần chở hàng cao vẫn được, nhưng không biết nắp cuộn có dễ bị vô nước không, độ bền có bằng các loại nắp khác?
3. Thời điểm này mình mua là năm sản xuất 2018 hay 2019 ạ? Bác sale nào có giá tốt và KM gì thì inbox em nhé!
Nhờ các bác tư vấn giúp em xe triton 4x2 AT thường!!!

Attachments

Hạng B1
30/7/17
52
38
33
45
Mình mua Triton bản 4x2 AT diesel máy thường (không phải MIVEC) đã được hơn 1 năm. Giá lăn bánh xong xuôi rơi vào khoảng 612tr.
Xe đi nhẹ, bốc, khá tiết kiệm. Nội thất rộng rãi, ghế ngồi sau dựa lưng thoải mái.
Khuyên bác nếu mua ráng lên 4x4 luôn, chênh khoảng 70tr.
Khi mua mình nghĩ không có nhu cầu đi địa hình, vì trước đã từng xài Vitara 2 cầu mà có mấy khi gài cầu đâu. Nhưng giờ mua được cái farm ở Đà Lạt, tự nhiên thích đi rừng núi nên muốn có cái xe 4x4.

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Theo e nên lắp thùng trước khi đăng kiểm đăng kí ( nhiều khi xxx hỏi mình ko phải cãi nhau cho mệt và mất thời gian) còn thùng cuộn e nghĩ nước ko vào ( e thấy các cửa hàng bảo hành chuyện này thì phải) , thời điểm này mua xe e thấy xe sx 2018 chưa thấy 2019 chắc phải tháng 3-4 mới có xe sx 2019

Hạng B1
8/1/11
54
6
8
Mình mua Triton bản 4x2 AT diesel máy thường (không phải MIVEC) đã được hơn 1 năm. Giá lăn bánh xong xuôi rơi vào khoảng 612tr.
Xe đi nhẹ, bốc, khá tiết kiệm. Nội thất rộng rãi, ghế ngồi sau dựa lưng thoải mái.
Khuyên bác nếu mua ráng lên 4x4 luôn, chênh khoảng 70tr.
Khi mua mình nghĩ không có nhu cầu đi địa hình, vì trước đã từng xài Vitara 2 cầu mà có mấy khi gài cầu đâu. Nhưng giờ mua được cái farm ở Đà Lạt, tự nhiên thích đi rừng núi nên muốn có cái xe 4x4.
Cám ơn bác đã góp ý vụ 2 cầu, vì em mua chủ yếu đi đường xá bằng phẳng nên cũng k cần thiết 2 cầu, vả lại bản thường 2 cầu thì số sàn (đôi khi bà cả hay ba em chạy cũng bất tiện) còn bản mivec AT thì giá lại cao:)

Hạng B1
8/1/11
54
6
8
Theo e nên lắp thùng trước khi đăng kiểm đăng kí ( nhiều khi xxx hỏi mình ko phải cãi nhau cho mệt và mất thời gian) còn thùng cuộn e nghĩ nước ko vào ( e thấy các cửa hàng bảo hành chuyện này thì phải) , thời điểm này mua xe e thấy xe sx 2018 chưa thấy 2019 chắc phải tháng 3-4 mới có xe sx 2019
Cám ơn bác, em cũng nghĩ nhà sx đã tính rồi thì cũng khó vô nước nhưng không biết có hên xui 100 cái dính 1-2 cái không nên hỏi thử cho chắc ăn:D