Em đã lên kế hoạch đi Đà Lạt 4 ngày cùng gia đình (tổng cộng 2 lớn 1 nhỏ 8 tuổi) khởi hành từ 17/07/2013 đến 20/07/2013 thì về lại SG, đi bằng xe Matiz Spark.

Do được đi 4 ngày nên em sắp xếp ghé nhiều điểm đến như sau mong các bác chia sẽ góp ý thêm:
*** Ngày 1: khởi hành lúc 3h30' sáng --130km--> đến KDL Madagui khoảng 7h: dung dăng dung dẻ chơi khoảng 2 tiếng.
9h tiếp tục lên đường --60km--> đến Bảo Lộc tầm 11h ăn trưa và ghé vào Thác ĐamB'ri: tung tăng tiếp khoảng 1 tiếng rưỡi.
13h30' dọt tiếp --100km--> đến Thác Prenn tầm 15h30': dật dờ thêm 1 tiếng rưỡi.
17h theo đèo Mimosa lên TP. Đà Lạt tìm công viên vắng vẻ ngủ tạm ngoài trời qua đêm :D.

??? Important: mong các bác cho nhiều thông tin về tình hình đường sá của QL20. Vì phải ghé các điểm như KDL Madagui, Thác ĐamB'ri, Thác Prenn nên em phải đi QL20.

*** Ngày 2: 6h30' khởi hành đi Lạc Dương - Lang Biang, vòng xe xuống bờ hồ Suối Vàng (có phải là hồ Dankia không các bác ?) chơi đến 10h về thác Camly chơi đến 12h thì đi ăn trưa.
13h khởi hành đi Đồi Mộng Mơ và Thung Lũng Tình Yêu chơi đến 15h30' lại đến hồ Than Thở. Không biết có nên vào Dinh III Bảo Đại không nhỉ ? Tối cả nhà kéo ra chợ Đà Lạt bò hóng.

??? Đồi thông 2 mộ em không nhớ nằm ở đâu vậy các bác.

*** Ngày 3: 6h30' xuống đèo Prenn ghé Thác Datanla khoảng 1 tiếng rưỡi. Qua Thiền viện Trúc Lâm và tham quan vòng vòng quanh hồ Tuyền Lâm. Đến 12h quay về trung tâm Đà Lạt suy nghĩ chiều nên đi đâu vì không biết vị trí của những chổ như sau mong các bác chỉ giúp:
- Làng Cù Lần: ?
- Xóm Cờ Ho: ?
- Xóm Đuốc: ?
- Làng hoa Thái Phiên: ?
- Nhà thờ Domain De Marie: ?
- Trúc Lâm viên: ? (ở đây có suối Thanh Lương, suối Dân Sinh, Thác 7 tầng, Tam Bảo, Cửu Phẩm, hồ Định An).
- Thung lũng Vàng (đồi Cù ngày xưa): ?

*** NgàY 4: 5h từ giã Đà Lạt về Đức Trọng ghé thác Pongour chơi 1 tiếng rưỡi, tranh thủ về SG cho kịp ánh nắng chiều vì em không quen chạy xe đêm.

Mong các bác thương tình chỉ giúp nhiều thông tin, tư vấn thêm nếu lịch trình của em không hợp lý (em biết chắc chắn là vậy :D).

Chân thành cám ơn các bác rất nhiều.

Hạng B2
29/10/10
448
65
28
Bác ơi, đường đi Đà Lạt (đoạn Dầu Giây - Bảo Lộc) giờ xấu lắm nghe.

Hạng B2
7/9/10
351
29
28
Chia buồn với bác chủ nếu đi với con spark, em thấy hành trình của bác khá ổn nhưng em lưu ý bác 1 số vấn đề như sau: em vừa đi về hqua: em đi ko kẹt xe mất hết 10h đó.
Đoạn từ dầu zây => bảo lộc: cực kỳ xấu, ổ voi chà bá dàn trải khắp mặt đường ko biết đường nào mà né suốt gần 100km xấu thê thảm đặc biệt từ madagui lên bảo lộc 1 đoạn tuy ngắn nhưng em phải đi hết gần 2h đồng hồ mới qua do cứ 10-20 km/h mà đi. Khi qua bảo lộc lâu lâu có vài hố voi xuất hiện khó thấy nhé, ko khéo là dễ bễ vỏ đấy. Đoạn này nếu gặp trời mưa thì bác cầu trời đừng cho lọt hố nhé :D. Suốt tuyến chỉ dc vài km bác có thể phi 80km/h :)).
Từ bảo lộc trở lên đường bth cứ thế mà phan chỉ lưu ý bảng tốc độ thôi.

Hạng C
6/8/12
806
500
93
TpHCM
Nếu bác thích về lịch sử thì em để nghị thêm "Biệt thự Lê Xuân" ạ...

Hạng B2
29/10/10
448
65
28
bakura123456 nói:
Chia buồn với bác chủ nếu đi với con spark, em thấy hành trình của bác khá ổn nhưng em lưu ý bác 1 số vấn đề như sau: em vừa đi về hqua: em đi ko kẹt xe mất hết 10h đó.Đoạn từ dầu zây => bảo lộc: cực kỳ xấu, ổ voi chà bá dàn trải khắp mặt đường ko biết đường nào mà né suốt gần 100km xấu thê thảm đặc biệt từ madagui lên bảo lộc 1 đoạn tuy ngắn nhưng em phải đi hết gần 2h đồng hồ mới qua do cứ 10-20 km/h mà đi. Khi qua bảo lộc lâu lâu có vài hố voi xuất hiện khó thấy nhé, ko khéo là dễ bễ vỏ đấy. Đoạn này nếu gặp trời mưa thì bác cầu trời đừng cho lọt hố nhé :D. Suốt tuyến chỉ dc vài km bác có thể phi 80km/h :)).Từ bảo lộc trở lên đường bth cứ thế mà phan chỉ lưu ý bảng tốc  độ thôi. 
Thông tin của bác giúp ích nhiều người.

Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
Vậy thì bác chọn cung của em cho đoạn đi và cung của TrầnThiệnMinh cho đoạn về. Đáp ứng dc nhu cầu của bác.

http://www.otosaigon.com/forum/Message/7196897-Xin-h%E1%BB%8Fi-%C4%91%C6%B0%E1%BB%9Dng-%C4%90i-%C4%90%C3%A0-L%E1%BA%A1t-th%C3%A1ng-7/p4/

Còn xipắc mà đi QL20, 1 là chạy 40-50 dập gầm (Fiesta của em bị), 2 là lếch 20-30 thì 11h tiếng tới. Và tuyệt đối ko dc chạy đêm trên QL20, đường thì tối, phụ thuộc vào đèn xe, mà hố bom với lỗ lủng bêtông thì đầy, hoàn toàn ko thấy hết để mà né.

Đồi thông 2 mộ và Hồ than thở là 1 khu du lịch mà bác. Dinh Bảo Đại thì có 1 cái thành wán cafe rồi. Hok bít phải cái bác hỏi ko?

Hạng B2
1/7/08
362
24
18
41
Đường xấu nhiều mà bác nghé chơi nhiều (3 chổ) thì hơi mệt. Nên để thác pren cho chặn về. Em cũng xuất phát 3h30 chỉ ghé dambri thôi mà ra tới dalat đuối như trái chuối! Cũng đi ql 20

Hạng C
18/5/12
663
67
28
Bác đi đường đèo Tà Pứa cho lành, có đoạn xấu khoảng 5-10km gần đèo Tà Pứa
QL 20 chán lắm, e mới đi về hôm qua, ê hết cả người

Hạng D
29/1/13
1.351
13.647
113