Hạng B2
26/9/08
357
44
28
Nhờ các bác tư vấn giúp Mazda CX5 2.0

Kính gửi các bác,

Nhà em muốn mua CX5 2.0, mà phân vân 3 phiên bản của 2.0 quá. Mong bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ giúp.

Bên cạnh đó nhờ bác Sale Mazda cho giúp giá tốt.

Xin cám ơn

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: baoanmazda
Hạng B2
26/9/08
357
44
28
An cho mình hỏi: ghế cả 3 phiên bản có gì khác nhau không ?

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Xác định luôn rồi có gì đâu mà thắc mắc chủ thớt, giá cao hơn thì nó sẽ nhiều ốp sần và tiện nghi hơn ạ. Trước mình mua con M6 cũng chọn bản 2.0 Pre. 2.5 thì nó mạnh hơn nhưng ăn uống thì nó cũng sẽ ăn nhiều hơn => tốn lúa gạo nuôi nó hơn á. :)

• Like
Reactions: baoanmazda
Hạng B2
18/4/12
120
32
28
Kính gửi các bác,
Nhà em muốn mua CX5 2.0, mà phân vân 3 phiên bản của 2.0 quá. Mong bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ giúp.

Bên cạnh đó nhờ bác Sale Mazda cho giúp giá tốt.

Xin cám ơn
nên mua hẳn 2.5, có đi đâu xa, leo đèo dốc vẫn thấy ổn. 2.0 đạp ga mãi ko thấy lên ấy. Cũng 1 lần tốn đạn, mua hẳn 1 lần cho khỏi lăn tăn, chặc lưỡi về sau nhé bác.
2.0 hay 2.5 hơn nhau cùng lắm 30-40km về khoản xăng. Cả 2 đều có Skyactive, sợ quái gì hao xăng.
- Mua xe thì chỉ nên chọn option có GPS, còn lại ra ngoài úp éc rẻ hơn trong hãng. CX-5 hình như Trường Hải ráp, cũng toàn ruột china chứ ko như xe nhập US hay Can toàn ruột Japan. Nên có Sunroof cho thoáng máy ngày nắng nóng. Đèn thì LED rồi. chứ ko cần option nhìu. chả xài đâu mà lo.
Chúc bác sớm hốt vợ 2 ưng ý.
(Ah, mua xe trả giá tẹt ga 100trieu bước đều. cứ tin đi, hahaha...)

Hạng B2
18/12/18
112
132
48
nên mua hẳn 2.5, có đi đâu xa, leo đèo dốc vẫn thấy ổn. 2.0 đạp ga mãi ko thấy lên ấy. Cũng 1 lần tốn đạn, mua hẳn 1 lần cho khỏi lăn tăn, chặc lưỡi về sau nhé bác.
2.0 hay 2.5 hơn nhau cùng lắm 30-40km về khoản xăng. Cả 2 đều có Skyactive, sợ quái gì hao xăng.
- Mua xe thì chỉ nên chọn option có GPS, còn lại ra ngoài úp éc rẻ hơn trong hãng. CX-5 hình như Trường Hải ráp, cũng toàn ruột china chứ ko như xe nhập US hay Can toàn ruột Japan. Nên có Sunroof cho thoáng máy ngày nắng nóng. Đèn thì LED rồi. chứ ko cần option nhìu. chả xài đâu mà lo.
"2.0 đạp ga mãi không thấy lên ấy" ghê thiệt, hồi giờ mới biết, vậy chắc mấy xe 1.5 với 1.0 như xpander, kia morning chắc lên dốc phải đẩy bộ quá.
"Nên có Sunroof cho thoáng máy ngày nắng nóng", ủa cái Sunroof gì đó nó nằm ở trên nắp capo á???
Công nhận mở mang được nhiều kiến thức thật, thiệt là bái phục.

Hạng B2
6/3/17
411
250
68
43
Con này ngon trong phân khúc SUV 5 chỗ,
Tucson Turbo cũng hoành tráng và option miên man

Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Em đang chạy bản cx5 2.0 bản 2018 đây.bác nói đạp mãi ko lên là sao.moning của vợ em chở 6 người đi cao tốc thấy bình thường mà con này bác chê vậy có công bằng ko.chỉ khi lên dốc cầu cao mà mất trớn thì hơi ỳ tý thôi.còn bác ít tiền thì lấy 2.0 được rồi.dư tiền tý thì lấy 2.5 chạy sướng hơn.tuỳ tài chính mình chứ đừng nghe nói.

Hạng D
23/10/18
1.107
22.707
113
40
Hix, tủi thân con xe 4 chỗ 0.8 của mình quá, so với 2.0 là hơn 2,5 lần công xuất rồi, nhưng được cái về số 2 hay số 1 vẫn vọt ầm ầm!

• Like
Reactions: xlive
Hạng B1
6/6/13
86
121
33
Em đã dùng qua cả 2 bản 2.0 và 2.5. Lời khuyên cho bác nếu thích lái thì 2.5 nhé. 2.5 bác không cần Sport mà nó đã bằng sport 2.0 nhé. 2.0 sport mà nó trễ lắm. Vậy đó. Còn về option / nội ngoain thất thì thích nào mua nấy ngen bác, option Cx5 thì thôi quá trời. Nếu chọn 2.0 thì nên có cop điện nha, không có nó hơi tiếc về sau đấy.