Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
otosaigon nói:
npt nói:
Bác lơ đáng bị bụp một cái vì làm anh em mất hứng, nhưng phải công nhận con Hilux ngon thật, máy êm lắm. Dạo này cũng thấy Hilax chạy nhiều hơn rồi, không khéo Dmax cứ máy cũ thì thất sủng mất

Bác nào lái rồi mới cảm nhận được tính ưu việt và tăng tốc của động cơ máy dầu của Hilux ....:D Đang đi Ranger mà vẫn khoái Hilux..:D

may quá chưa mua hilux nè

Toyota lại bị đặt lên ghế "nóng"

Toyota bị cáo buộc đã cố trì hoãn thu hồi xe Hilux - Ảnh: Dragtimes.

Các nhà chức trách Mỹ mới đây lại khởi động một cuộc điều tra mới nhằm vào Toyota
Các nhà chức trách Mỹ mới đây lại khởi động một cuộc điều tra mới nhằm vào Toyota, nhưng lần này có liên quan tới vụ cố tình trì hoãn dòng xe tải Hilux hồi năm 2004. Bộ trưởng Bộ Giao thông Mỹ, Ray Lahood, cho hay, hãng xe Nhật Bản có khả năng phải chịu thêm nhiều án phạt mới. Theo Cơ quan An toàn giao thông đường bộ Mỹ (NHTSA) hồi đầu tuần này, 6 năm trước, Toyota đã tiến hành một đợt thu hồi lớn xe Hilux đời 1988-1996 tại Nhật Bản do lỗi ở cần lái, nhưng lại cố tình trì hoãn thu hồi dòng xe này tại thị trường Mỹ cho tới năm 2005. Hãng tin AP cho hay, vào thời điểm đó, hãng xe lớn nhất thế giới nói rằng sẽ không thu hồi mẫu xe này tại Mỹ vì tin rằng cần lái và các điều kiện vận hành ở các sản phẩm tiêu thụ tại Nhật Bản bị lỗi nặng hơn.
http://vneconomy.vn/20100...i-dat-len-ghe-nong.htm

Hạng B2
9/5/09
353
1
0
37
Về động cơ thì ranger ok, bền hơn và giai hơn.....nhưng kiểu dáng thì em chấm Dmax- bác mua máy ranger về ráp vào vỏ Dmax = một chiếc thật hoàn hảo
.Nếu muốn băm bổ lâu dài thì ranger bác ạ!

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
Em lại không đồng ý với bác về điểm này, không có cơ sở để chừng minh máy Ranger bền hơn máy Dmax bác ạ. Chỉ có điều máy Ranger 2.5 mạnh tương đương máy Dmax 3.0 thui

Hạng F
8/8/06
6.451
20.777
113
40
Của bền là do người các bác ơi, Có những chiếc xe cùng đời , cùng hãng với nhau nhưng do hai người sử dụng thì độ bền cũng khác nhau nữa,

Hạng D
15/4/09
2.159
12.250
113
39
Xe dap nói:
Của bền là do người các bác ơi, Có những chiếc xe cùng đời , cùng hãng với nhau nhưng do hai người sử dụng thì độ bền cũng khác nhau nữa,

Nói như bác thì sao mà hết chuyện được.
Giả như cùng 2 chiếc xe như nhau, 1 người sử dụng chắc gì bên như nhau.
Ở đây bác hội trưởng đang nói cái chung, phải không bác NPT?

Hạng D
15/4/09
2.159
12.250
113
39
LAC5675 nói:
một phút dành cho quảng cáo!

Bán Dmax giá rẻ bất ngờ!!!

giảm tranh luận vụ này!

500 hả bác hehe?

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.458
2.198
113
48
TP.HCM
Thật hả LÁC ơi, hehe.. Mua rồi bán hoài vậy ông?

Hạng F
8/8/06
6.451
20.777
113
40
rk106 nói:
Xe dap nói:

Nói như bác thì sao mà hết chuyện được.
Giả như cùng 2 chiếc xe như nhau, 1 người sử dụng chắc gì bên như nhau.
Ở đây bác hội trưởng đang nói cái chung, phải không bác NPT?
Thì bác làm cho Isuzu nên bác nói lá Dmax bền hơn, Còn em làm cho Ford nhưng em chẳng dám nói là cái nào bền hơn cái nào,còn chuyện cái nào bền hơn thì thời gian sẽ trả lời, Mà Ranger vào thì trường Việt Nam cũng hôn Dmax 5 năm đó bác, Từ đó đến giờ có ai phàn nàn động cơ Ranger đâu.