Tập Lái
11/3/20
6
8
0
32
Lời đầu xin chúc các bác sức khoẻ trong mùa chống dịch covid... Em dự định qua dịch tìm 1 con xe để đi lại chở gia đình và đam mê 4 bánh. Lần đầu mua xe, em lang thang tìm vài con xe cũ, nhưng phân vân là lúc chạy xe vào hãng thì sẽ check các bước như nào, mục nào, độ tin cậy??

Có ai từng kinh nghiệm đem xe vào hãng check cho e it kinh nghiệm để mua bán.

Và cho e hỏi giữa City top 19 lướt va Mazda 3 form cu 2019 luot, nên chọn dòng nào đi lành, vi xe cũ thì 2 con này chênh nhau tầm 100, em có thể nhờ bank hỗ trợ.

Em xin cám ơn. Em ở HCM .
Bác mua Mazda 3 đời 2018 cũng dc mà, đời này có phanh tay điện tử rồi, cũng ko khác gì 2019. Về độ sang chảnh thì Mazda 3 nhìn sang hơn, nội thất nhìn xịn hơn nhưng bác phải biết chăm, và hơn ở cái cửa nóc. Mình nghĩ nên chọn Mazda 3 không có gì bàn cãi.

Hạng B1
27/8/14
69
43
18
41
Theo cá nhân đã từng trải nghiệm thì việc này tùy theo túi tiền của bác là chính nhé. Nếu loại trừ vấn đề tiền nong, bác nên ưu tiên Mazda vì nói đơn giản nó là hạng C mà.
Chúc bác may mắn !

Hạng C
25/7/18
584
1.978
93
Bình Thạnh, Tp HCM
2 xe chạy như nhau cả, option thì cũng chả dùng bao nhiêu vì để ngắm là chính, đường sá vm thì khỏi dùng luôn. Mua con nào vừa tầm tài chính chứ thêm nợ là tổn thọ thêm.

Tập Lái
26/2/20
27
20
3
Tầm tiền này bác chơi 1 chiếc Z8,X55 hay V7 thì chạy phê đít cho cả gia đình,xe gầm cao,dáng đẹp,options miên man,chạy vài chục vạn chưa thấy gì(có kiểm chứng nhé),đu đeo theo mấy thằng Nhật coi thường dân VN,hàng lõm bán giá trên trời,nó bền cũng chả hơn bao nhiêu.1 đời ta 3 đời nó mà.Thân!

Hạng B2
27/12/16
206
99
38
44
Hai con này khác phân khúc sao so được. M3 thẳng tiến

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Bác mua xe cũ bao giờ chưa?
Mua 1 chiếc xe cũ ko hề dễ như bác nghĩ đâu
Đầu tiền là phải chọn mẫu xe bác muốn mua. Sau đó mới bắt đầu tìm xe.
Còn mua kiểu bác đòi tìm hiểu chủ xe sử dụng ntn thì chỉ có tìm của người quen, mà của người quen thì phải mua mẫu xe mà mình ko thích, mà cũng chẳng có nhiều ng quen bán xe để mà mình mua đâu, hoặc ko phù hợp với tầm tiền.
Nên cách mua xe dễ nhất là chọn mẫu xe muốn mua rồi vào các showroom, hoặc lên mạng tìm người bán
Sau đó ưng xe nào thì mang xe đấy vào hãng, hoặc gara ngoài hoặc thợ quen, để người ta "kiểm tra xem xe có ngập nước, đâm đụng hay bổ máy hay chưa"
Đang nói chuyện vào hãng để kiểm tra xe đã đâm đụng ngập nước chưa, chứ ko phải là bảo dưỡng sửa chữa bác hiểu ko?
Còn xe đâm đụng hay ngập nc thì phải nhờ thợ kiểm tra, chứ chủ xe nó chả giấu nhẹm đi. Bác đòi tìm hiểu ở chủ xe ntn?
Hì chính xác là e mua xe của ng quen á. Bác đoán như thần. Bởi e mới nói có thể ý kiến của e đúng và k đúng mang tính góp ý kiến thêm cho chủ thớt. Cảm ơn góp ý của bác. Mong giao lưu nhiều hơn

Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Hì chính xác là e mua xe của ng quen á. Bác đoán như thần. Bởi e mới nói có thể ý kiến của e đúng và k đúng mang tính góp ý kiến thêm cho chủ thớt. Cảm ơn góp ý của bác. Mong giao lưu nhiều hơn
Hehe
Mua đc của ng quen thì còn gì bằng bác ơi

Cơ bản người cần mua thì nhiều còn người bán thì ít

Hạng B2
2/5/18
299
221
43
Tùy theo tiền mình có mà lựa chọn thôi. Nếu cố được thì lấy M3 vì hạng C đi vẫn đầm xe hơn hạng B, khung gầm C cũng sẽ hơn. Ngoài ra m3 ít chạy dịch vụ nên cũng loại được một mối lo.
Còn nếu k muốn cố thì bác lấy city. Đi ô tô mà k có tiền thì suy nghĩ mệt lắm. Có xe vào đủ thứ tiền: xăng, gửi xe, đi chơi xa, phí cầu đường...