Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
Dạo này thấy bên mua bán OS có nhiều xe độ bán quá nên máu xe độ lại nổi lên , nhưng do em đi ko lâu nên cũng phải lựa xe nào khi bán lại dễ + lỗ ít. Hiện nay, em có chọn ra 2 em : Camry 06 hoặc Mer C 08 ..... vì vậy, các bác giúp em nên chọn em nào và giá bao nhiêu là hợp lý để rước em nó về. Cám ơn các bác nhiều

1/ hình ảnh em Mercedes C200 đời 2008, màu trắng ,đã chạy khoảng 63k km, bảo dưỡng tại Haxaco HX, bao check thoải mái, tiểu sử trong sạch, không đâm đụng, ngập nước, bảo dưỡng định kỳ, thay đồ chính hãng - Giá em này là 800 tr

2/ và đây là hình ảnh của em thứ 2 : Camry LE 06 , dàn máy nay đã đổi qua chơi Hi end , ghế trước đã trả về zin - Giá em này thì chủ xe hỏi em mua được bao nhiêu ?

1. Ngoại thất

Đầu với đèn trước được sơn lại

và đèn sau

vs Civic

2. Nội thất
Trắng đen

Ghế thể thao

Độ thêm dàn lạnh cho hàng ghế sau (Camry ngồi sau nóng quá)

Độ cameratrước để canh lề và điểm mù (xe này đem đi thi bằng lái để canh "2 hàng đinh" thì đậu chắc :D)

Bảo đảm ko cán lên chân

Bảo đảm ko cọ quẹt

Camera sau

Loa cửa trước ốp fibre-glass

Loa cửa sau trái

Phải

cốp loa

Cho Civic chụp ké tấm nữa:D

Last edited by a moderator:
nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.865
113
Theo mình:
- Nếu là Mer: Nên là Mer E trở lên, không nên chơi Mer C. Lý do là đã xài Mer là chấp nhận đẳng cấp cao về thu nhập và khi bán thì không sợ cụt vốn bởi xe Mer khi bán thì mất giá và mất giá nhiều hơn xe Nhật. Lý do: Xe bác mua đã cũ, bác về xài một vài năm nữa thì lại cũ hơn. Lúc đó, các phụ tùng trên xe đã đến tuổi thay thế thì ... tiền ra chóng mặt lắm, nên người mua lại xe bác sẽ down giá rất dữ. Nhưng bác lại xài không bao lâu lại bán => không nên mua loại này. Mặt khác, phụ tùng Mer rất mắc, đôi khi phải đặt tại Đức đúng đời , đúng mã hàng thì mới thay được. Còn tính chuyện độ chế loại xe này thì ... quên đi cho nó nhẹ đầu!
- Camry 06 Mỹ: Riêng với xe trên thì mình khuyên bác ... quên đi bởi người mua khi đã cao giọng như thế thì rõ ràng người ta không muốn bán.
Chiếc camry này bác khó mà mua được bằng tiền trừ khi bác có thật nhiều tiền thì mới mua nó được!
Mặt khác, nếu vẫn muốn mua nó bởi bác có quá nhiều tiền thì mình khuyên bác không nên bán chiếc Mit gala mà là mua thêm 1 chiếc camry này nữa. Lý do:
Mình biết tính bác muốn đi chơi xa cùng gia đình, vì vậy nếu khoái xe độ như chiếc camry 06 thì:
Chiếc Mít dùng để đi chơi xa: Do có cốp sau để đựng hành lý.Còn chiếc Camry thì để đi chơi loanh quanh TP thôi chứ không đi chơi xa được: Cốp để đựng loa + ampli rồi, đâu mà đựng hành lý nữa.
Mặt khác, Camry Mỹ so Camry liên doanh VN thì option Cam Mỹ thua xa bác ạ.
Mình khuyên bác nếu thích camry thì nên chọn camry LD mà 3.0V thì option nhiều lắm bác ạ!
Tóm lại, mình khuyên bác nên quên 2 chiếc này, trừ khi bác chấp nhận những lý do mà mình nêu trên.
Kiến thức của mình hơi ọp ẹp, vì vậy nếu tư vấn không đúng thì các bác xá cho ạ!

Hạng D
6/9/11
1.555
208
63
Hồ Chí Minh
Em thấy bác nai nói chuẩn. Nhưng nếu em mec giá 800 có mẫu tặng kèm thì hốt bác ơi. Bác lấy xe em lấy mẫu

nai confirmed
Hạng D
3/5/08
1.480
3.865
113
Khuyên thêm: :)
Nên mua xe nguyên bản rồi muốn độ gì thì độ. Cái ... bản nguyên đó mình cất lại để dành có khi cần tới để trở về bản nguyên!
Còn xe người ta độ chế rồi thì: Họ đã chọc ngoáy, mổ xẻ tùm lum về mình muốn cải tiến, cải tạo rất khó.
Đó là chưa kể đến: Chủ cũ họ độ chế theo ý thích của họ chứ chưa chắc mình hài lòng với cách độ chế đó, mặc dù mới thoáng qua có thể mình thích. Nhưng sau khi sở hữu xe 1 thời gian thì dần dần những hạn chế của việc độ chế của chủ cũ sẽ dần lộ ra hoặc nó không phù hợp với mình.

Hạng D
14/1/08
1.496
24
38
57
Cam ry độ đẹp...Nhưng xe độ thì bán lại lỗ nhiều:)

Hạng D
10/2/12
2.185
62
48
Q1 - TP.HCM
nai nói:
Theo mình:
- Nếu là Mer: Nên là Mer E trở lên, không nên chơi Mer C. Lý do là đã xài Mer là chấp nhận đẳng cấp cao về thu nhập và khi bán thì không sợ cụt vốn bởi xe Mer khi bán thì mất giá và mất giá nhiều hơn xe Nhật. Lý do: Xe bác mua đã cũ, bác về xài một vài năm nữa thì lại cũ hơn. Lúc đó, các phụ tùng trên xe đã đến tuổi thay thế thì ... tiền ra chóng mặt lắm, nên người mua lại xe bác sẽ down giá rất dữ. Nhưng bác lại xài không bao lâu lại bán => không nên mua loại này. Mặt khác, phụ tùng Mer rất mắc, đôi khi phải đặt tại Đức đúng đời , đúng mã hàng thì mới thay được. Còn tính chuyện độ chế loại xe này thì ... quên đi cho nó nhẹ đầu!
- Camry 06 Mỹ: Riêng với xe trên thì mình khuyên bác ... quên đi bởi người mua khi đã cao giọng như thế thì rõ ràng người ta không muốn bán.
Chiếc camry này bác khó mà mua được bằng tiền trừ khi bác có thật nhiều tiền thì mới mua nó được!
Mặt khác, nếu vẫn muốn mua nó bởi bác có quá nhiều tiền thì mình khuyên bác không nên bán chiếc Mit gala mà là mua thêm 1 chiếc camry này nữa. Lý do:
Mình biết tính bác muốn đi chơi xa cùng gia đình, vì vậy nếu khoái xe độ như chiếc camry 06 thì:
Chiếc Mít dùng để đi chơi xa: Do có cốp sau để đựng hành lý.Còn chiếc Camry thì để đi chơi loanh quanh TP thôi chứ không đi chơi xa được: Cốp để đựng loa + ampli rồi, đâu mà đựng hành lý nữa.
Mặt khác, Camry Mỹ so Camry liên doanh VN thì option Cam Mỹ thua xa bác ạ.
Mình khuyên bác nếu thích camry thì nên chọn camry LD mà 3.0V thì option nhiều lắm bác ạ!
Tóm lại, mình khuyên bác nên quên 2 chiếc này, trừ khi bác chấp nhận những lý do mà mình nêu trên.
Kiến thức của mình hơi ọp ẹp, vì vậy nếu tư vấn không đúng thì các bác xá cho ạ!
em cảm ơn bác Nai rất nhiều , những lời góp ý rất chí phải , những điều Bác Nai nêu ra cũng là niềm suy nghĩ của em khi sử dụng và bán lại em này.... nhưng do nó là xe độ nên nó hút hồn em đấy ah.....em xin nói thêm 1 ít lý do vì sao em muốn mua 2 em này là : xe đã độ rất nhiều nhưng còn đồ zin theo xe còn đủ nên muốn có thể trả về zin rất dễ , ngoài ra , em rất mê xe độ nhưng bà Cả nhà em thì chú ghét độ xe nên khi thấy xe đã độ sẳn thì em thường rất muốn mua về chơi 1 thời gian rồi lại tìm xe khác chơi tiếp. Chiếc Mit em đang đi cũng là 1 chiếc xe Lancer Gala 2.0 hot 1 thời của MFC . Còn về giá của chiếc Camry thì chủ nó đang chuẩn bị rước 1 em Camry 2013 nên đang có ý định bán lại nhưng vì xe độ thường bán rẻ hơn xe nguyên bản nên bác ấy ko biết ra giá bao nhiêu mà hỏi ngược em muốn mua bao nhiêu thôi chứ ko phải bác chủ ko muốn bán.... do đó em cần tham vấn giá đấy ah