Tập Lái
2/11/10
21
22
3
Nhờ các bác tư vấn tour 3 ngày miền Tây bằng xe ô tô

Tính tháng 7 này đưa sắp nhỏ làm 1 vòng miền Tây chơi. Thời gian từ chiều thứ 5 đi chiều Chủ nhật về đến Sài gòn. Trong kế hoạch không đi Phú Quốc.

Dự kiến : chiều thứ 5 đề pa đến Cần Thơ nghỉ qua đêm , sáng hôm sau đi chợ nổi. Sau đó thì không rành đi tiếp đâu nữa. Ghé Bạc Liêu hay thẳng tới Cà Mau ?

Nhờ các bạn tư vấn giúp hành trình.
Cám ơn.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
25/4/19
70
62
21
35
Bạn có thể ghé Cà Mau, trên đường về ghé Bạc Liêu tham quan điện gió nếu các bé chưa thấy điện gió bao giờ.

Còn muốn đi biển thì ghé Hà Tiên, trên đường về ghé Châu Đốc hay rừng Trà Sư, Tràm Chim. Mình không rành mùa này mấy khu rừng này có đẹp hay không, bạn Google để biết thêm.

Tập Lái
2/11/10
21
22
3
Bạn có thể ghé Cà Mau, trên đường về ghé Bạc Liêu tham quan điện gió nếu các bé chưa thấy điện gió bao giờ.

Còn muốn đi biển thì ghé Hà Tiên, trên đường về ghé Châu Đốc hay rừng Trà Sư, Tràm Chim. Mình không rành mùa này mấy khu rừng này có đẹp hay không, bạn Google để biết thêm.
Cám ơn bạn. Cà Mau thì có ăn và chơi chỗ nào ạ ? Nghe nói là cua biển và tôm tích là đặc sản ở đây. Mình tính ở Cà Mau 1 đêm, sáng hôm sau đi Đất Mũi tham quan mũi đất cuối cùng đất nước.

• Like
Reactions: Auto room
Hạng D
24/10/15
3.588
2.466
113
33
e nghĩ bác tới bạc liêu thôi. cà mau xa quá lại ít ngày đi mệt

Hạng D
17/12/17
1.218
29.827
113
Cà mau nhiều điểm ăn uống, vô tư. Giá cũng không rẻ lắm đâu, thậm chí cua còn đắt hơn Sài Gòn. Đi đất mũi cho biết. Sóc Trăng, Bạc Liêu tiện đường ghé qua Ok.

• Like
Reactions: Auto room
Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Điện gió Bạc Liêu nên ghé, gần đó cây xoài cổ thụ 340+ tuổi và có quán bánh xèo A Mật ngon rẻ, nhà em 3 lớn 1 nhỏ ăn chưa tới 300k mà no lặc lè (2 cái bánh xèo, dĩa ốc to oạch, gỏi cuốn 4 cái toàn tôm thịt, nước uống) rau xếp sạch sẽ và đã lặt sẵn.

Đi miền Tây nên ghé mấy chùa Khmer, tâm điểm là chùa Âng và ao Bà Om ở Trà Vinh, ở Sóc Trăng cũng có. Đi cho biết văn hóa Khmer cũng hay lắm đó bác.

Mũi Cực Nam ở Cà Mau là một nơi phải đến, có giá trị về tinh thần, đến khu Mũi Cực Nam canh giờ triều lên thì thuê xuồng ra cái chòi giữa bãi bồi nằm chếch hướng tây bắc của Mũi Cực, ngắm cảnh hóng gió rất phê.

Rừng tràm mùa này nắng đi ít nước chán lắm bác.

Nhiêu đó là đủ hết 3 ngày của bác rồi.

Kinh nghiệm chia sẻ sau chuyến đi gần 30 ngày ngang dọc miền Tây bao gồm Phú Quốc.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Hơi ít thời gian. Bác chủ google sơ và chọn vài điểm thích đi rồi tư vấn râu ria (quán xá, chơi bời, ngủ nghỉ) mới dễ.

Chỉnh sửa cuối: