Hạng B1
4/3/13
64
25
8
Mình có lần chạy HN - Đà nẵng. nghỉ ăn trưa ở TP Vinh. tối muộn tới Đà Nẵng bước xuống xe chân run muốn sụm xuống luôn, người lâng lâng như say sóng phải vị vào xe 1 lúc mới đi lại được, hôm sau chạy tới Nha trang nghỉ. Bác chạy chiều SG - ĐN phê hơn nữa đó. Bác thu xếp thêm 2-3 ngày nữa hoặc cắt bớt lịch trình thì đảm bảo sức khoẻ và an toàn hơn. Khoảng 21/7 này tôi cũng thực hiện lộ trình SG - Hà Giang thời gian 19 ngày mà đang thấy căng đang tìm cách thu xếp để có thêm 2-3 ngày nữa. Chúc bác có chuyến đi thuận lợi, thú vị và an toàn.

Hạng D
26/3/15
1.349
19.994
113
Mình có lần chạy HN - Đà nẵng. nghỉ ăn trưa ở TP Vinh. tối muộn tới Đà Nẵng bước xuống xe chân run muốn sụm xuống luôn, người lâng lâng như say sóng phải vị vào xe 1 lúc mới đi lại được, hôm sau chạy tới Nha trang nghỉ. Bác chạy chiều SG - ĐN phê hơn nữa đó. Bác thu xếp thêm 2-3 ngày nữa hoặc cắt bớt lịch trình thì đảm bảo sức khoẻ và an toàn hơn. Khoảng 21/7 này tôi cũng thực hiện lộ trình SG - Hà Giang thời gian 19 ngày mà đang thấy căng đang tìm cách thu xếp để có thêm 2-3 ngày nữa. Chúc bác có chuyến đi thuận lợi, thú vị và an toàn.
Em cũng đang plan cho chuyến SG - Hà Giang trong năm nay, mong bác đi về chia sẻ lại những nơi nên tham quan, món ăn đia phương (có tên quán và địa chỉ càng tốt), khách sạn ạ. Chúc bác có chuyến đi vui và vạn dặm bình an

Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
Tour 2018 của em.

Ngày 1: SG - Quy Nhơn
Ngày 2: Quy Nhơn - Quảng Bình
Ngày 3: Quảng Bình - Hà Nội
Ngày 4: Hà Nội - Sapa
Ngày 5 và 6: Sapa
Ngày 7: Sapa - Hà Nội
Ngày 8: Hà Nội - Nam Định
Ngày 9: Nam Định - Đà Nẵng
Ngày 10: Đà Nẵng - Nha Trang
Ngày 11: Nha Trang - Sài Gòn.

• Like
Reactions: SongDuong
Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Hi Bác, Bác có đi chuyên SG - Hà Giang chưa? kế hoạch của mình là khoảng thời gian 07/08 này khởi hành ĐN. Nhưng do dịch Covid ở ĐN như thế này thì không xong rồi. Không biết nếu mình nghỉ ở Quy Nhơn sau đó chạy xuyên qua ĐN tới Quãng Bình thì có bị cách ly không?

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Tour 2018 của em.

Ngày 1: SG - Quy Nhơn
Ngày 2: Quy Nhơn - Quảng Bình
Ngày 3: Quảng Bình - Hà Nội
Ngày 4: Hà Nội - Sapa
Ngày 5 và 6: Sapa
Ngày 7: Sapa - Hà Nội
Ngày 8: Hà Nội - Nam Định
Ngày 9: Nam Định - Đà Nẵng
Ngày 10: Đà Nẵng - Nha Trang
Ngày 11: Nha Trang - Sài Gòn.
Chào Bác, do dịch Covid ngoài Đà Nẵng nên minh sẽ có lịch trình như Bác vào ngày 1, 2. Ngày 3 thì sẽ là QB - Ninh Bình... Bác cho hỏi là mình chạy xuyên qua Đà Nẵng thì được không? có bị ngăn vô Đà Nẵng hay phải cách ly gì không? Kế hoạch khởi hành là 7 tháng 8 này. Cảm ơn Bác.

Hạng B1
6/9/12
61
27
18
Chào Bác, do dịch Covid ngoài Đà Nẵng nên minh sẽ có lịch trình như Bác vào ngày 1, 2. Ngày 3 thì sẽ là QB - Ninh Bình... Bác cho hỏi là mình chạy xuyên qua Đà Nẵng thì được không? có bị ngăn vô Đà Nẵng hay phải cách ly gì không? Kế hoạch khởi hành là 7 tháng 8 này. Cảm ơn Bác.
Đợi coi tình hình dịch sao anh ơi. Em cũng 8.8 xuất phát từ B.Dương, điểm cuối là Lũng Cú. Biết đâu gặp anh, haha.

Hạng F
15/11/10
9.321
2.959
113
50
Em còn 1 tour khác đi theo tuyến đường HCM.
Ngày 1: SG-Kontum
Nhờ các bác tư vấn tour Hè 2020 Sài Gòn - Sapa - Sài Gòn

Ngày 2: Kon Tum - Quảng Trị.
Nhờ các bác tư vấn tour Hè 2020 Sài Gòn - Sapa - Sài Gòn

Bác đi theo cung này em nghĩ sẽ phiêu và không xuyên qua trung tâm TP Đà Nẵng.
Còn nếu có trạm kiểm tra thân nhiệt thì bình thường thôi nếu mình không có nóng sốt.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Em còn 1 tour khác đi theo tuyến đường HCM.
Ngày 1: SG-Kontum
View attachment 2273122
Ngày 2: Kon Tum - Quảng Trị.
View attachment 2273124
Bác đi theo cung này em nghĩ sẽ phiêu và không xuyên qua trung tâm TP Đà Nẵng.
Còn nếu có trạm kiểm tra thân nhiệt thì bình thường thôi nếu mình không có nóng sốt.
Mình cũng suy nghĩ cung đường này, nhưng cũng nghe nói dịch bệnh bạch hầu ở 4 tỉnh tây nguyên nên cũng lo sợ.
https://moh.gov.vn/tin-noi-bat/-/as...ngan-chan-benh-bach-hau-tai-4-tinh-tay-nguyen

• Haha
Reactions: Poorguy
Hạng B2
21/6/20
153
325
63
44

Mình cũng định làm tour SG-SP-SG cuối tháng 12, khi F1 ngủ đông. Tình hình dịch này không biết tới đâu, có khi hứng lên đi luôn cùng ngày, cùng tuyến với bro.

Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
Mình cũng định làm tour SG-SP-SG cuối tháng 12, khi F1 ngủ đông. Tình hình dịch này không biết tới đâu, có khi hứng lên đi luôn cùng ngày, cùng tuyến với bro.
Tình hình này hết đi được rồi Bác ạ, mình mới đi xong tour núi và biển ngắn hạn về hôm qua. Còn tour sapa thì phải hoãn lại.