Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
4/1/11
50
5
8
43
Chào các bác, theo như tiêu đề em xin tóm tắt lại vấn đề hiện tại của em như sau, khoảng năm 2009 em có mua lại xuất tái định cư của một người( tạm gọi là A) và họ được xuất tái định cư tại 1 chung cư thuộc quận Thủ Đức( hiện tại cc đang thuộc sự quản lý của công ty dịch vụ công ích Thủ Đức), có giấy ủy quyền công chứng đầy đủ, nhưng vấn đề là trong giấy ủy quyền công chứng không ghi rõ là em được toàn quyền ký giấy mua bán, sang nhượng... đến nay cơ quan quản lý yêu cầu cư dân phải đến để ký giấy mua nhà, nhưng vì trong giấy ủy quyền em không được quyền ký giấy mua bán nên bên Công Ty dịch vụ công ích Thủ Đức buộc em phải tìm lại người A để ký giấy, em cũng đã nhiều lần tìm kiếm nhưng không có cách nào liên lạc được với A, đến bây giờ bên công ty đã nhiều lần gửi giấy mời lên để ký giấy mua bán nhưng em chưa tìm được hướng giải quyết như thế nào.
Em post lên đây mong bác nào có kinh nghiệm trong việc tương tự như vậy tư vấn giúp em, em xin hậu tạ :)
Em xin cam ơn các bác.

• Like
Reactions: Johnnie371
Tập Lái
22/1/16
10
49
13
40
Theo mình biết thì phải có chủ cũ ký tên đó bác ơi. Trường hợp của bác đã thanh toán hết 100% chưa. Vì mình cũng có 1 căn định bán có đi hỏi công chứng viên nói mình không được ủy quyền cho người mua được ký mua bán vì lúc đó người mua sẽ có thể bán lại cho bên thứ 3 nữa (người mua ko trực tiếp sang tên được vì thiếu chữ ký của mình nhưng nếu bán cho bên thứ 3 thì sang tên được), trường hợp của mình là bán xong theo dạng ủy quyền thì chỉ nhận được 90%, còn lại bên mua giữ 10% do mình còn phải ký tên mua bán nữa xong thì mới trả hết.

Cũng theo dõi topic của bác xem như thế nào.

Hạng B1
4/1/11
50
5
8
43
trường hợp của em có thể khác của bác, bên cty dịch vụ công ích Thủ Đức( quản lý chung cư) đang cần người ký tên mua bán chính thức( chủ được suất tái định cư) rồi mới bắt đầu đóng tiền, đóng tiền xong thì mới ra giấy sở hữu đứng tên người có suất tái định cư, mà trong giấy ủy quyền lúc em mua lại của chủ xuất tái định cư thì lại không được quyền ký giấy mua bán( với công ty dịch vụ công ích), vậy nên chưa có ra giấy tờ gì cả, cũng như chưa đóng tiền gì hết luôn. Em thì mong được ký giấy và đóng tiền luôn cho xong :(

Hạng F
2/3/14
12.226
127.975
113
Chào các bác, theo như tiêu đề em xin tóm tắt lại vấn đề hiện tại của em như sau, khoảng năm 2009 em có mua lại xuất tái định cư của một người( tạm gọi là A) và họ được xuất tái định cư tại 1 chung cư thuộc quận Thủ Đức( hiện tại cc đang thuộc sự quản lý của công ty dịch vụ công ích Thủ Đức), có giấy ủy quyền công chứng đầy đủ, nhưng vấn đề là trong giấy ủy quyền công chứng không ghi rõ là em được toàn quyền ký giấy mua bán, sang nhượng... đến nay cơ quan quản lý yêu cầu cư dân phải đến để ký giấy mua nhà, nhưng vì trong giấy ủy quyền em không được quyền ký giấy mua bán nên bên Công Ty dịch vụ công ích Thủ Đức buộc em phải tìm lại người A để ký giấy, em cũng đã nhiều lần tìm kiếm nhưng không có cách nào liên lạc được với A, đến bây giờ bên công ty đã nhiều lần gửi giấy mời lên để ký giấy mua bán nhưng em chưa tìm được hướng giải quyết như thế nào.
Em post lên đây mong bác nào có kinh nghiệm trong việc tương tự như vậy tư vấn giúp em, em xin hậu tạ :)
Em xin cam ơn các bác.
Rồi xong, chia buồn với bác, trường hợp của bác bằng mọi cách phải tìm lại người A, còn không là không bao giờ có sổ.

Hạng D
17/10/11
1.121
10.463
113
Mua suất TDC nó khổ thế đấy, cái thằng bán nó giở quẻ là mệt lắm :(

Status
Không mở trả lời sau này.