Tập Lái
5/7/15
0
2
2
38
Em có tự làm một bản vẽ nhà định làm như file đính kèm. Em nhớ các bác tư vấn xem có chỗ nào bất hợp lý trong thiết kế đó ko ^^. Tại em cũng sắp triển khai rồi lên nhớ các bác tư vấn để gấp rút chỉnh sửa lại cho chuẩn .
Tầng 2 thì tạm thời có lẽ em chưa xây, mới đủ tiền làm tầng 1 cái đã. Cảm ơn các bác nhiều ^^

Nhà em làm trên diện tích đất 6,5x16m.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
16/7/14
8
184
28
Bây giờ bác tưởng tượng cái chung cư 144m2 mà bác nhét 4 phòng ngủ, một phòng thờ vào thì nó chật thế nào. Giờ nhà bác diện tích trệt lầu tương đương, chừa cầu thang, chỗ để xe, hành lang, vv còn lại bao nhiêu diên tích mà nhét bao nhiêu phòng vào.
Bác cắt xuống còn 3 phòng ngủ, phòng thờ nhập chung với phòng khách, kiếm ông KTS nào binh cho mới thoáng ra được.

• Like
Reactions: thuytinhtim
Tập Lái
5/7/15
0
2
2
38
He he, nghĩ và vẽ thì nó ra thế còn lại nhờ các bác tư vấn xem sao ^^

Tập Lái
16/7/14
8
184
28
Nhà bác diện tích ít, thiết kế không tốn bao nhiêu đâu, bác đừng tiếc. Theo em bác phải binh từ lầu một binh xuống. Nhà dài 12m, nên chia làm 3 khoang, giữa là cầu thang, kết hợp phòng thờ nếu muốn tiết kiệm diện tích, sau đó đi ra hai phòng ngủ hai đầu, chơi luôn 2 toilet trong mỗi phòng ngủ cho thoải mái.
Tóm lại bác kêu KTS họ binh cho, còn thông gió, lấy sáng, vv nữa. Iem hông phải KTS, nên em chỉ biết nói vậy. Bản vẽ của bác bỏ đi, nhà kiểu đó ở chán lắm.

• Like
Tập Lái
17/12/12
0
117
27
Thủ Đức
Em có tự làm một bản vẽ nhà định làm như file đính kèm. Em nhớ các bác tư vấn xem có chỗ nào bất hợp lý trong thiết kế đó ko ^^. Tại em cũng sắp triển khai rồi lên nhớ các bác tư vấn để gấp rút chỉnh sửa lại cho chuẩn .
Tầng 2 thì tạm thời có lẽ em chưa xây, mới đủ tiền làm tầng 1 cái đã. Cảm ơn các bác nhiều ^^

Nhà em làm trên diện tích đất 6,5x16m.
Đất đẹp, nhà xấu :)

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM
Trên lầu hơi phí dtích hành lang nhe bác chủ. 2 bên nhà trống hết hay sao mà bác mở csổ vậy

• Like
Tập Lái
5/7/15
0
2
2
38
Nhà em 2 bên trống bác ạ. 1 bên hành lang nhỏ rộng gần 1m, 1 bên là sân rộng. Không biết với TK này nhà em có tối ko các bác ?

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Cái này mà thiết kế cái gì, kêu thằng cai nó vẽ còn tốt hơn thế này. Nhận thức về vấn đề xây nhà sao ngộ vậy mợ. Nếu có chút chuyện môn liên quan thì hãy làm còn ko thì bỏ tiền ra xây xong ko gian chẳng ra gì. Nội thất xấu đẹp còn sửa được, mặt bằng xấu thì chỉ có đập ra xây lại. Đưa 5 triệu kiếm người nào làm cho cái sơ phác cũng được. Mỗi người một việc.

Tập Lái
5/7/15
0
2
2
38
Vấn đề là mình cũng ko rành về việc nhờ KTS và thấy toàn báo giá cao ngút trời cũng ngại :(. Bác giúp em đc vấn đề này thì em mạnh rạn làm như bác nói ^^