Tập Lái
14/3/21
9
5
3
40
Nhờ các bác tư vấn xe ISUZU Mu-X 4x4
*Ảnh minh họa

Em muốn tìm hiểu xe ISUZU MUX 4x4, bác nào đã và đang sử dụng chia sẻ cho em ít kinh nghiệm về tính vận hành, chi phí bảo trì và giá..., em quan tâm xe đã qua sử dụng. Cám ơn các bác.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: isuzu_otoviet
Hạng B2
9/2/11
121
29
28
Em muốn tìm hiểu xe ISUZU MUX 4x4, bác nào đã và đang sử dụng chia sẻ cho em ít kinh nghiệm về tính vận hành, chi phí bảo trì và giá..., em quan tâm xe đã qua sử dụng. Cám ơn các bác.
ai cũng mua MUX bản 1.9 thôi bác chứ hình như bản 3.0 ko bán được luôn ý

Tập Lái
14/3/21
9
5
3
40
em nghe nói 1.9 êm hơn nhưng chạy 3.0 thì phê hơn pk bác?

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Theo tôi tìm trên mạng thì có máy 3.0L là máy dầu, Isuzu rất nổi tiếng về máy dầu của nhật và từng trang bị trên những xe âu châu trên máy 1.7TD, 1.9TD (nhưng không bền bằng 1.7TD) điển hình là các mẩu xe của Opel , (Opel Karl là đồng hương với Fadil sau nầy) Không biết 1.9 nó có khắc phục chưa (bể máy vì nó dùng cùng máy 1.7 xoáy nòng lên 1.9), bộ ECU của Denso
Nói riêng : tôi từng cầm chiếc Opel 1.7TD máy isuzu , đề chạy phà phà, có điều nó cũ quá và cho ra nghĩa địa hình như là trên 500K (530K ???? không nhớ lắm)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
3/8/16
411
774
93
Em có người bạn ngày xưa định lấy Fortuner 4x4 nhưng đại lý kêu mua thêm 80tr tiền lạc nên bạn em qua chạy thử Mux 4x4 rồi chốt luôn trong một nốt nhạc.
Theo bạn em chia sẻ thì cách âm tốt hơn Fortuner, chạy đường trường khá tiết kiệm, đi 100km/h đâu đó tua máy 2200 vòng (do máy chấm lớn), khung gầm chắc chắn. Nói chung là lái sướng hơn Fortuner nhiều.
Về chi phí bảo dưỡng chính hãng thì chi phí cũng như mấy hãng khác thôi, bác không cần phải lăn tăn khoản này.

Hạng C
20/4/18
963
1.777
108
47
Bình Dương
Bản này giờ khó có xe cũ lên sàn vì về được ít và người mua được thì ít bán lại.....

• Like
Reactions: 247vn
Tập Lái
14/3/21
9
5
3
40
Theo tôi tìm trên mạng thì có máy 3.0L là máy dầu, Isuzu rất nổi tiếng về máy dầu của nhật và từng trang bị trên những xe âu châu trên máy 1.7TD, 1.9TD (nhưng không bền bằng 1.7TD) điển hình là các mẩu xe của Opel , (Opel Karl là đồng hương với Fadil sau nầy) Không biết 1.9 nó có khắc phục chưa (bể máy vì nó dùng cùng máy 1.7 xoáy nòng lên 1.9), bộ ECU của Denso
Nói riêng : tôi từng cầm chiếc Opel 1.7TD máy isuzu , đề chạy phà phà, có điều nó cũ quá và cho ra nghĩa địc hình như là trên

Em có người bạn ngày xưa định lấy Fortuner 4x4 nhưng đại lý kêu mua thêm 80tr tiền lạc nên bạn em qua chạy thử Mux 4x4 rồi chốt luôn trong một nốt nhạc.
Theo bạn em chia sẻ thì cách âm tốt hơn Fortuner, chạy đường trường khá tiết kiệm, đi 100km/h đâu đó tua máy 2200 vòng (do máy chấm lớn), khung gầm chắc chắn. Nói chung là lái sướng hơn Fortuner nhiều.
Về chi phí bảo dưỡng chính hãng thì chi phí cũng như mấy hãng khác thôi, bác không cần phải lăn tăn khoản này.
Em thuê xe chạy thử cả hai bản 4x2 (2016 E2) và 4x4 (2018 E4), E2 chạy bốc hơn, E4 lúc tăng tốc máy nó gầm quá, không biết là do tùy xe ?! Phần gầm thì đầm chắc đi đường như đoạn Cần Giờ vẫn lướt tốt , em chưa chạy Fortuner nên không so sánh được.
Tay lái trợ lực dầu nặng, góc đánh lái ngắn nên vào hẻm hơi vất vả.