Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Chủ nhật vừa rồi 10/07/2016 mình bị vướng vô vụ va chạm với xe gắn máy ở QL51 hướng từ SG đi VT.
Hai xe gắn máy va chạm với nhau ở lane trong cùng, người lái bị ngã nhưng xe gắn máy vẫn tiếp tục lao ra lane ô tô, mình lúc đó đang di chuyển trên lane ô tô sát dải phân cách, mình phát hiện ra chiếc xe không người lái lao ra đường nhưng không cách nào tránh được vì lane bên trong đang có xe ở phía sau đi tới và xe gắn máy sau chi va chạm với dải phân cách thì dội lại vào trong lane ô tô, mình đã cố gắng đạp thắng nhưng vẫn bị va chạm với xe gắn máy không có người lái và ủi nó đi khoảng 10m mới dừng lại được. Hậu quả là xe mình bị thủng két nước, bị bể hết dàn nhựa ở đầu xe, móp nắp capo, còn xe gắn máy cũng bị biến dạng. Sau đó, CSGT Công an huyện Tân Thành đã lập biên bản hiện trường và giữ tất cả các phương tiện gồm xe gắn máy và xe ô tô lại để phục vụ điều tra.
Ngày hôm qua thứ Ba 12/07/2016 mình nhận được kết luận điều tra của bên CA, lỗi gây ra tai nạn là do bên xe gắn máy gây ra, CSGT cũng đã trả lại giấy tờ và xe cho mình, do bên xe gắn máy cũng rất hoàn cảnh không có khả năng khắc phục hậu quả, bên xe gắn máy cũng bị gãy tay và nứt xương vai và họ tự chăm sóc và điều trị - thông tin này Cán bộ điều tra cho biết như thế - nên mình đã đồng ý không yêu cầu bồi thường vì nghĩ mình có tham gia Bảo hiểm và Bảo hiểm vẫn còn thời hạn.
Sáng nay thứ Tư 13/07/2016 mình gặp Bảo hiểm để yêu cầu bồi thường thì nhận được câu trả lời là Bảo hiểm sẽ bồi thường hoàn toàn nếu mình là người gây ra lỗi, còn nếu lỗi do bên xe gắn máy thì yêu cầu bên xe gắn máy bồi thường, mình lo phải tự bỏ tiền ra sửa xe trong khi có tham gia bảo hiểm.
Do đó, mình thuật lại việc đã xảy ra với mình như trên, nhờ các Bro tư vấn giúp mình cách giải quyết hợp lý với bên Bảo hiểm.
Cảm ơn trước.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
26/2/15
296
231
43
Mình gọi ngay cho hotline nhưng không nhận được lời khuyên.
Bảo hiểm có bao giờ khuyên tốt cho bác đâu, nó toàn khuyên tốt cho nó ko à. Vì bác đã lỡ nói cho nó biết rồi, nên giờ chỉ còn 1 cách gọi thằng bào hiểm kia ra quán cafe rồi cho nó 1 ít, nó làm hồ sơ lại giống bác @hangdocauto nói là xong

• Like
Reactions: hangdocauto
Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Bảo hiểm có bao giờ khuyên tốt cho bác đâu, nó toàn khuyên tốt cho nó ko à. Vì bác đã lỡ nói cho nó biết rồi, nên giờ chỉ còn 1 cách gọi thằng bào hiểm kia ra quán cafe rồi cho nó 1 ít, nó làm hồ sơ lại giống bác @hangdocauto nói là xong
Thanks Bro, nhưng thật sự mình không muốn nói dối.

• Like
Reactions: hangdocauto
Thanks Bro, nhưng thật sự mình không muốn nói dối.
Vậy thì chấp nhận bỏ tiền túi ra hoặc quay lại bắt thằng xe máy bồi thường thôi Bác, Bác hỏi hết mấy Bác trên Os xem trừ tai nạn kg mong muốn nhưng hậu quả lớn, chứ còn va quẹt trầy mỏ xứt lưng.. đều khai tự mình gây ra hết. nhanh gọn lẹ vì họ dùng tiền của chính mình để bồi thường cho mình mà.