Tập Lái
9/10/15
5
7
3
HCM
Em hiện có căn nhà quận Nhà Bè, e đang tính cho thuê nguyên căn full nội thất, các Pát giúp em cao kiến có nên cho thuê nguyên căn full nội thất không nhỉ? Khu e ở người lao động buôn bán là nhiều. Em tks all nhá các Pát ơi

Tập Lái
9/10/15
5
7
3
HCM
Pát là ccccg ?
CCCCG là gì Pát Pink ơi?

Mà em chỉ là người mua chung cư và đang dự kiến cho thuê lại nhà em đang ở thôi.

Có điều em đang băn khoăn, nếu như em cho thuê nguyên căn có nôi thât và không có nội thất thì cái nào lợi hơn í ạ? Vì nếu cho thue full nội thất thì em qua căn hộ em phải mua lại. Em chỉ ngại người thuê là các Pát lao động chân tay vất vả, nhiều lúc ý thức giữ gìn đồ đạc hơi thấp tí, thì sao pát nhỉ?

Hạng B2
13/7/11
280
183
28
39
bác cho thuê có nội thất cao hơn được tý nhưng được vài bữa là hư hết ,không phải của mình thì chẳng ai xót hay quan tâm đâu bác.có cho thuê thì thuê nhà trống,ít nhưng đỡ mệt ,chứ có nội thất em đảm bảo với bác được vài bữa là hư hỏng hết

• Like
Reactions: Dongsuoinho
Tập Lái
9/10/15
5
7
3
HCM
bác cho thuê có nội thất cao hơn được tý nhưng được vài bữa là hư hết ,không phải của mình thì chẳng ai xót hay quan tâm đâu bác.có cho thuê thì thuê nhà trống,ít nhưng đỡ mệt ,chứ có nội thất em đảm bảo với bác được vài bữa là hư hỏng hết
Em xin cảm ơn pát Communicator, pát nói đúng ngay điều em quan tâm luôn nà ....
Cao hơn tí không bao nhiêu, nhưng mà lai hư hết đồ pát nhỉ???

Hạng B2
27/8/13
254
443
63
Nếu nhà bác ơ vị trí mà đoi tượng thue là dân nước ngoài (vì bọn này thích xách vali vào ở) thì full nội thất, còn ko thì cư nhà trống

Hạng B2
13/7/11
280
183
28
39
đồ bác xài thì 3 năm đến 4 năm chưa chắc hư ,nhưng cho thuê thì được 2 đến 3 tháng,sau đó hư thì họ không sửa,họ gọi cho bác sửa ,bác sửa ko được bác phải giảm giá thuê ,vậy là vừa mệt vừa tốn công,cứ nhà trống mà thuê ,trã lại nhà thì cùng lắm tốn thùng sơn ,tý vôi vữa là sạch ngay thôi

Tập Lái
9/10/15
5
7
3
HCM
đồ bác xài thì 3 năm đến 4 năm chưa chắc hư ,nhưng cho thuê thì được 2 đến 3 tháng,sau đó hư thì họ không sửa,họ gọi cho bác sửa ,bác sửa ko được bác phải giảm giá thuê ,vậy là vừa mệt vừa tốn công,cứ nhà trống mà thuê ,trã lại nhà thì cùng lắm tốn thùng sơn ,tý vôi vữa là sạch ngay thôi
Dạ qua chuẩn, nhưng sao e thấy quá chài người cho thuê nhà full nội thất ta?

Hạng B2
10/3/14
109
2.341
93
Tùy khách bác ơi, lúc trước em cho thuê thì làm nhà trống sẵn, chỉ nội thất cơ bản gồm sofa, tủ, giường, bếp, mấy cái này khó hư :). Rồi có khách vô coi, mình deal giá, thêm nội thất thì thêm tiền, tính ra bác khấu hao đồ điện chừng 2 năm là đủ rồi, đồ nội thất gỗ v.v. chắc ít hư hơn.