Tập Lái
9/11/15
24
7
3
34
Chào các Bác, hiện tại em đang muốn tắt hệ thống auto lấy gió ngoài và nhớ chế độ lái đang sử dụng lần trước thì có thể tự điều chỉnh được tại nhà ko ạ? Em kính nhờ các cao nhân sử dụng Merc lâu năm vào hướng dẫn em hoặc giới thiệu em garage nào làm được dịch vụ đó. Em xin cảm ơn các bác ạ.

*Ảnh minh họa

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Xe còn BH thì kg nên làm , nếu có chuyện sẽ kg được bảo hành .. còn hết BH thì code được ..
Cái này không liên quan gì đến bảo hành nhé anh. Chỉ có việc cắm cái máy vào chỉnh phát là xong

Hạng D
13/1/12
2.667
89.881
113
Cái này không liên quan gì đến bảo hành nhé anh. Chỉ có việc cắm cái máy vào chỉnh phát là xong
Mìnheen bảo trì xe , thấy rất nhiều trường hợp độ xe coding , lên body .. đụng chuyện hãng từ chối BH rất nhiều .. mấy cái coding nầy hãng đưa máy vô đọc ra sạch sẽ ..

• Like
Reactions: geometry123
Hạng C
21/7/20
857
9.749
93
Vậy đang đi, qua cầu cống lỡ nó lấy gió ngoài hoặc đi vùng biển làm mắm là toang à?

Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
Mìnheen bảo trì xe , thấy rất nhiều trường hợp độ xe coding , lên body .. đụng chuyện hãng từ chối BH rất nhiều .. mấy cái coding nầy hãng đưa máy vô đọc ra sạch sẽ ..
Bác nói đúng. Mấy cái dòng xe hạng sang, mình can thiệp chỉnh chọt cái j hãng nó biết hết. Có lần e tự thay cái đèn xi nhan bị vỡ trên gương chiếu hậu, xe chẳng báo lỗi gì hết, sử dụng ngon lành như hàng zin, vào hãng thay nhớt thôi mà nó cũng biết rồi in ra giấy luôn.
Mà bác cho e hỏi??? Nếu mình chỉ coding thì những hạng mục nào sẽ bị từ chối bảo hành?

• Like
Reactions: Huboss
Hạng D
13/1/12
2.667
89.881
113
Bác nói đúng. Mấy cái dòng xe hạng sang, mình can thiệp chỉnh chọt cái j hãng nó biết hết. Có lần e tự thay cái đèn xi nhan bị vỡ trên gương chiếu hậu, xe chẳng báo lỗi gì hết, sử dụng ngon lành như hàng zin, vào hãng thay nhớt thôi mà nó cũng biết rồi in ra giấy luôn.
Mà bác cho e hỏi??? Nếu mình chỉ coding thì những hạng mục nào sẽ bị từ chối bảo hành?
Em chẳng biết đụng cái gì .. chỉ thấy nếu hư cái gì mà dính tới điện mà hãng thấy có can thiệp thì họ có quyền từ chối bảo hành .. trong sổ bảo hành có ghi rỏ .. tốt nhất là còn bảo hành thì đừng đụng vô .. hết bảo hành muốn làm gì làm ..