Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
Số là mùng 9/2 âm lịch em khởi công xây dựng ngôi nhà 1 trệt 2 lầu(ngang 6.5m x dài 25m) cho bà cả và các F1 có chổ trú thân yên ổn sau nhiều năm cày bừa cực nhọc. Ngu ý của em là tầng trệt dùng kinh doanh, tầng 1 gồm 1p khách, 3 phòng ngủ,1 phòng ăn+bếp; tầng 2 gồm 1 phòng giải trí (bi-da, phòng karaoke), 3 phòng khách
Do ở quê không có designer chuyên nghiệp nên em kính nhờ các bác hội FFC ai có ý kiến+hình ảnh phòng khách, phòng ăn, nhà bếp, phòng tắm.... Hoặc có bác nào chuyên cung cấp trang thiết bị trang trí : thảm sàn, âm thanh, ánh sáng, sơn 3D...giúp em 1 tay. Em mong muốn ngôi nhà của em bên ngoài bình dân (đã chọn được kiểu) nhưng bên trong phải thật hiện đại (hệ thống báo động-báo cháy, khóa cửa điện tử,đèn led,hệ thống giải trí mới nhất,...). Riêng phần bàn ghế thì em tự cung cấp vì em chuyên về đồ gỗ mà.:D
Em xin đa tại linh đình trong ngày tân gia mùng 9/9 âm lịch.

Last edited by a moderator:
Hạng D
20/1/11
2.133
7
38
Re:Nhờ FFCer giúp đỡ trang trí nhà ở

Bác Tuấn Deco đó bác......số đây...0914252526:D:D:D

Hạng D
24/4/10
3.904
52
48

Oh chúc mừng bác huyluong, em là em khoái cái phòng bida roài ... coi bộ 2012 chắc toàn off Bến tre thoai

Hạng D
20/10/10
4.687
72
48
40

rồi xong,giữa năm FFC lại phải đi Bến Tre tân gia rồi.

Hạng D
11/1/11
2.597
2
38

em xin hỏi bác: bác có làm sân phơi không nằm ở tầng nào? sao không thấy bác đề cập đến sân thượng.
theo em, bác xem lại vị trí phòng bếp: nằm ở tầng 1, có bất tiện sau này không, trừ khi tầng trệt bác không đủ không gian và mặt bằng kinh doanh.
- khu vực giải trí bác lại đặt trên tầng 2, tầng 1 là khu tập trung phòng ngủ chính, khi có khách đến nhà chơi sẽ di chuyển qua khu vực sinh hoạt riêng tư của gia đình,
- khu tâng 1 làm khu nghỉ ngơi có thể sẽ chịu sự ồn ào của khu kinh doanh tầng trệt và âm thanh giải trí ở tầng 2, nếu bác làm cách âm không tốt.
Trên là những suy nghĩ nghèo nàn của cá nhân em thui... hahaha
bác cân nhắc chút ....:D:D:D
nhưng phòng ngủ tầng 1 có lợi thế là lên xuống tiện ( không mỏi chân... hahah) tiện cho các cụ nhà , trừ khi bác có ý định làm thang máy ....

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia

@duyenhb,khaiman,hollowan : cảm ơn các bác hổ trợ.
@andy : nhà nhỏ xíu mà tân gia, tân giếc nỗi gì.hihi
@avcom : kế bên nhà em chuẩn bị xây cất là cửa hàng kinh doanh 1000m2 rồi nên có bếp riêng phục vụ ăn hàng ngày rùi (gia đình và người làm). Nhà bếp tầng 1 phục vụ ăn chơi khi có dịp. Nhà em chỉ có bà cả và 2 F1 nên quậy thoải mái, nếu chịu không nổi chạy qua cửa hàng lánh nạn cũng ok.:D
@joshep : link em vào không được bác ơi.
@all : bác nào có hình ảnh nội thất hoàn chỉnh gửi giúp em vào email : [email protected] .

Last edited by a moderator:
Hạng F
28/2/11
5.112
203
63
Quận 4_ TPHCM

Thứ 7 này bác lên off tân niên, em xin gửi biếu bác vài cuốn Catologue nội thất mới nhất của Sì-Gòn để tham khảo