Hạng B1
21/2/07
66
4
8
Em được biết trên xe Honda CRV 2014 trở về sau dùng TPMS indirect (Hệ thống TPMS gián tiếp không có cảm biến TPMS trong bánh xe; TPMS được đo bằng tốc độ bánh xe thông qua hệ thống ABS), xin hỏi các Bác xe CRV 2018 về sau tại VN có dùng TMPS loại này ko? Nếu có thì em sẽ kích hoạt tính năng này thay vì gắn tpms ngoài. Bác nào biết về hệ thống này xin chỉ giáo, em cảm ơn !

Tài liệu em đọc được:

Nhờ giúp đỡ về Cảm biến áp suất lốp của xe CR-V

Attachments

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Cường Bắc Nam
Hạng C
6/3/12
803
451
63
Mình chưa rõ ý bác lắm nhưng CRV 2018 đến nay đều không có cảm biến áp suất lốp theo xe. Mình gắn loại này thấy rất tiện, đơn giản và dễ sử dụng :)
Nhờ giúp đỡ về Cảm biến áp suất lốp của xe CR-V

• Like
Reactions: bluechatvn
Hạng B2
8/12/18
103
751
98
35
Mình chưa rõ ý bác lắm nhưng CRV 2018 đến nay đều không có cảm biến áp suất lốp theo xe. Mình gắn loại này thấy rất tiện, đơn giản và dễ sử dụng :)
View attachment 2677121
Bác gắn loại nào vậy? Giá bn cho em tham khảo với. Thanks bác.

Tập Lái
15/4/22
6
0
1
30
Em được biết trên xe Honda CRV 2014 trở về sau dùng TPMS indirect (Hệ thống TPMS gián tiếp không có cảm biến TPMS trong bánh xe; TPMS được đo bằng tốc độ bánh xe thông qua hệ thống ABS), xin hỏi các Bác xe CRV 2018 về sau tại VN có dùng TMPS loại này ko? Nếu có thì em sẽ kích hoạt tính năng này thay vì gắn tpms ngoài. Bác nào biết về hệ thống này xin chỉ giáo, em cảm ơn !
Tài liệu em đọc được :
Các bác nào từ 2019 có thể mở tính năng Android mà đã bị ẩn đi, sau đó có thể cài bộ TPMS Android lên trực tiếp màn hình chính. Dùng 4 van chân trong, thông số lên màn hình giải trí luôn !

Hạng C
6/3/12
803
451
63
Loại như ảnh trên đó bác. Ưu điểm là tiện, trực quan. Mình lắp bên Túi Ba Gang lâu ko nhớ nhưng khoảng 2,4tr gì đó. Nói chung món này rất hữu ích.

• Like
Reactions: Filo
Hạng B2
21/11/19
113
256
63
36
Các bác nào từ 2019 có thể mở tính năng Android mà đã bị ẩn đi, sau đó có thể cài bộ TPMS Android lên trực tiếp màn hình chính. Dùng 4 van chân trong, thông số lên màn hình giải trí luôn !

Bốn van chân trong là loại nào, mua ở đâu vậy cụ

Hit confirmed
Hạng B2
29/6/20
421
561
83
lắp cái này nè, 2tr5 có hiển thị trên đt luôn

Hạng D
17/8/09
3.327
29.235
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
Thật ra nó cũng cùng 1 nơi làm ra. Và đổi tên thôi. Theo mình a nên tìm mua loại của ICar Việt Nam phân phối. Để dễ bảo hàng.còn nếu em yêu khoa học thì a cứ đặt trên mạng về mà lắp.
Nên lưu ý mua loại nào nó tự động đảo vỏ luôn. Để khỏi mắc công phải chỉnh lại ở đồng hồ hiển thị.
- Xài áp suất lốp nên gắn riêng như này. Thấy tiện và đẹp hơn.

• Like
Reactions: Filo